Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Townhouse / Townhome - ทาวน์เฮ้าส์ ทาวน์โฮม » Rangsit / Lumlukka / Thanyaburi Area » Pruksa Ville 41 Tiwanon-Rangsit » คนซื้อบ้าน พฤกษาวิลล์ 41

คนซื้อบ้าน พฤกษาวิลล์ 41 Options
NoO maLee
Posted: Tuesday, January 17, 2012 8:05:00 AM

Rank: Member
Groups: Member

Guest wrote:
คุณแมว เพื่อนบ้านที่ติดเหล็กดัดสวยๆ ที่อยู่ทางขวามือของบ้านคุณแมวหรือครับที่โดนงัดไป (หันหน้าเข้าบ้านแล้วอยู่ขวามือ) ตอนงัดไปคุณแมวอยู่บ้านหรือป่าวครับ โทรทัศน์ ไม่ใช่เครื่องเล็ก ถ้าตรวจค้นดีๆๆเจออยู่แล้ว ยกเว้นมันออกไปจากหมู่บ้านแล้ว

เรื่องขโมยวันก่อนเพื่อนบ้านที่อยู่หลังบ้านก็บอกว่าบ้านโอนแล้วก๊อกน้ำโดนงัดไปหมดเลย น่ากลัวน่า กะจะติดเหล็กดัดเสร็จแล้วจะเข้าอยู่ ยามจะมีไว้เพื่อไรนี่

เพื่อนบ้านสังเกตไหมว่า เสาไฟที่ลงบ้านเรา มันสีแปลกๆเพราะมันจมน้ำมา กลายเป็นเครื่องอนึสรณ์ถึงเหตุการณ์น้ำท่วมไปเลย แถมบางเสาไม่ตรงคด แถมปักลงดินยังไม่ตรง เห็นแล้วไม่สบายตาเอาเสียเลย

ตอนนี้หมู่บ้านเริ่มคึกคักแล้ว คนมากขึ้น ร้านค้ามากขึ้น ร้านลาบ ร้านอาหารตามสั่ง ร้านตัดผม ร้านซักรีด แล้วจะมีร้านไรอีกไหม พฤกษาวิลล์

แฟนแมวอยู่บ้านค่ะเมื่อวานแต่ไม่ได้ยินค่ะเพราะว่าบ้านแมวด้านหลังต่อเติมทึบและแฟนแมวก็เปิดแอร์อยู่แต่ข้างล่างไม่ได้สงสัยรัยเลย เค้าเข้าข้างหลังบ้านค่ะ งัดเอาของออกอย่างง่ายดายโดยส่งของผ่านไปตรงบ้านมุมที่ทำเทอเรส อะค่ะ มีการเอาเก้าอี้มาวางไว้เพื่อทำการส่งของ แย่ มากและบ้านแมวกับพี่เค้าอยู่ไก้ลยามมาก เฮ้อ...ก็ยังไม่ปลอดภัย
พงษ์
Posted: Tuesday, January 17, 2012 6:37:17 PM
Rank: Guest
Groups: Guest

จะย้ายเข้าไปอยู่แล้วครับ ฝากตัวด้วยครับ มีเพื่อนบ้านเข้าไปอยู่เยอะยังครับ กลัวเหงา
สถาปนิกมวลชน
Posted: Tuesday, January 17, 2012 9:50:37 PM

จ่าแว่น 41
Posted: Wednesday, January 18, 2012 12:52:02 PM

ว่าจะเอาเครื่องซักผ้า กับตู้เย็นไปไว้ที่บ้าน สงสัยพลทหารสายชลที่ยืนเฝ้าหน้าบ้านผมคงจะเอาไม่อยู่แน่น ๆ แฟนบอกว่ายังไม่ต้องย้ายเข้ารอน้องน้ำรอบสองมาก่อน เราจะรอดมัยทั้งโจรทั้งน้องน้ำ
เพื่อนบ้าน
Posted: Wednesday, January 18, 2012 7:32:41 PM

ช่วงนี้ไฟดับบ่อย เพราะเบรกเกอร์หน้าโครงการมันตัด
ทําไงดีครับ ผมว่าโครงการควรเข้ามาดูเพื่อเพิ่มขนาดหม้อแปลง
ได้แล้วล่ะเพราะพวกเราเข้ามาอยู่กันหลๅยหลังแล้ว
กว่าจะได้มิเตอร์จากการไฟฟ้าก็อีกตั้ง 2 เดือน
แล้วอย่ๅงนี้จะอยู่กันไงเนี่ย
J_cho 379
Posted: Wednesday, January 18, 2012 10:09:05 PM

เซ็งมากครับทั้งน้ำและไฟฟ้า...น้ำแทบจะไม่ไหลเลยครับแต่บ้าน 378 น้ำไหลแรงกว่าเยอะมีเครื่องซักผ้าก็ใช้ไม่ได้ห้องน้ำชั้นสองเป็นหมันครับเพราะน้ำไม่ไหล...ไฟฟ้าก็ดับบ่อยมากๆ...ขยะก็ไม่มีใครมาเก็บเต็มจนจะล้นอยู่แล้ว...ชักเริ่มคิดแล้วว่าคิดผิดหรือถูกที่ซื้อโครงการภายใต้ชื่อ...พฤกษา...บ้านก็ทำฮ่วยมากหล่อขึ้นรูปแบบลวกๆเป็นรูเป็นโพรงก็อุดแบบขอไปที...งานก่อนส่งมอบก็ไม่เรียบร้อยแต่อยากให้โอนไวไว...โอ้ยมีอีกเยอะเห็นสภาพบ้านแล้วเสียดายเงิน
preecha_stfx
Posted: Wednesday, January 18, 2012 11:45:48 PM

เซ็งมากครับทั้งน้ำและไฟฟ้า...น้ำแทบจะไม่ไหลเลยครับแต่บ้าน 378 น้ำไหลแรงกว่าเยอะมีเครื่องซักผ้าก็ใช้ไม่ได้ห้องน้ำชั้นสองเป็นหมันครับเพราะน้ำไม่ไหล...ไฟฟ้าก็ดับบ่อยมากๆ...ขยะก็ไม่มีใครมาเก็บเต็มจนจะล้นอยู่แล้ว...ชักเริ่มคิดแล้วว่าคิดผิดหรือถูกที่ซื้อโครงการภายใต้ชื่อ...พฤกษา...บ้านก็ทำฮ่วยมากหล่อขึ้นรูปแบบลวกๆเป็นรูเป็นโพรงก็อุดแบบขอไปที...งานก่อนส่งมอบก็ไม่เรียบร้อยแต่อยากให้โอนไวไว...โอ้ยมีอีกเยอะเห็นสภาพบ้านแล้วเสียดายเงิน

ใช่ผมก็แปลกใจ วันที่ไปตรวจบ้านรอบสอง เปิดน้ำล้างบ้านน้ำไหลแรงกว่าบ้านพี่มากก็แปลกใจ ช่างที่ต่อเติมบ้านพี่ยังมาขอน้ำเลย ทั้งที่บ้านติดกัน

แล้ว...ต่อเติมหลังบ้านถูกใจไหมครับ หลังบ้านผมกะจะต่อเติมแบบโปรงทำแต่หลังคา แล้วตีไม้ระแนงบังตาที่รั้วเอาให้ลมถ่ายเท เพราะเคยเปิดประตูหน้าบ้านและหลังบ้านลมแรงเย็นสบายดี แล้วไม่อยากให้บ้านมืดด้วย ส่วนหน้าบ้านผมไม่ทำหลังคากะติดแค่กันสาด เพราะหน้าบ้านไม่โดนแดดเลย จะทำแค่กั้นฝน กับทำสวนดอกไม้เล็กๆหน้าบ้านนะครับ แล้วไม่ทราบว่าหน้าบ้านเรามีเสาไฟฟ้ามาลงหรือยังครับ

โครงการคงให้ผมโอนบ้านในเร็ววันนี้

preecha_stfx
Posted: Wednesday, January 18, 2012 11:47:36 PM

ถามพี่ๆที่โอนแล้ว นอกจจากถังขยะ โครงการให้ป้ายบ้านเลขที่เราไหมครับ
เซ็งพฤกษา
Posted: Thursday, January 19, 2012 1:13:42 AM

คืนวันอาทิตย์ที่มีงาน มีคนแปลกหน้าเข้ามาเยอะเหมือนกัน ผมว่าโครงการเก็บค่าส่วนกลางเราล่วงหน้าไปแล้วตั้งกี่ปีหว่าจำไม่ได้ แต่ถือว่าเก็บไปแล้วอะครับ เราก็น่าจะได้อะไรกลับมาบ้างสิ อย่างน้อยก็กั้นหน่อยเหอะประตูเข้า ไม่ใช่ใครก็เข้าได้อย่างนี้ก็เสร็จโจรสิครับ สมมติมีคนเอารถกระบะมาขนของออกไปผมว่ายังไม่มีใครรู้เลยแถมมียามคอยสวัสดีครับโจรด้วย

NoO maLee
Posted: Thursday, January 19, 2012 7:55:25 AM

ซื้อบ้านพฤกษา เมื่อโอนแล้วของแถบของพฤกษาก็คือ ไฟดับ น้ำไม่ไหล ขโมยแยะ อยู่ๆๆไปพักจะมาเยี่ยมหน้าบ้านเรา คือขุดหน้าบ้านเราเพื่อวางท่อน้ำประปา ขุดหน้าบ้านเราเพื่อวางเสาไฟ ทำมัยยยยยยยยไม่ทำให้มานเสร็จทีเดียวหนออออ กลับไปถึงบ้านเซ็งมากเลย หน้าบ้านเลอะเทอะ ผ้าที่ตากไว้ฝุ่นเกาะเพียบบบ อีกนานเท่าไรหนอถึงจะลงตัวสักที ซื้อบ้านอยู่เพื่อมาลำบากเหรอเนี้ยะ อยากบอกพฤกษาเต็มทนว่าไม่อยากใช้น้ำไฟฟรีหรอกนะ Evil or Very Mad
thipphy
Posted: Thursday, January 19, 2012 5:55:57 PM

เห็นใจค่ะพี่แมว และทุกคน ทิพย์ไม่รู้บ้านคืบหน้าถึงไหนแล้ว กะว่าเสาร์ อาทิตย์จะเข้าไปดูอีกที ยังไม่โอนค่ะ
เพื่อนบ้านของ 405 ทักทายพูดคุยหน่อยน่ะค่ะ
J_cho 379
Posted: Friday, January 20, 2012 12:00:46 AM

ใช่ผมก็แปลกใจ วันที่ไปตรวจบ้านรอบสอง เปิดน้ำล้างบ้านน้ำไหลแรงกว่าบ้านพี่มากก็แปลกใจ ช่างที่ต่อเติมบ้านพี่ยังมาขอน้ำเลย ทั้งที่บ้านติดกัน

แล้ว...ต่อเติมหลังบ้านถูกใจไหมครับ หลังบ้านผมกะจะต่อเติมแบบโปรงทำแต่หลังคา แล้วตีไม้ระแนงบังตาที่รั้วเอาให้ลมถ่ายเท เพราะเคยเปิดประตูหน้าบ้านและหลังบ้านลมแรงเย็นสบายดี แล้วไม่อยากให้บ้านมืดด้วย ส่วนหน้าบ้านผมไม่ทำหลังคากะติดแค่กันสาด เพราะหน้าบ้านไม่โดนแดดเลย จะทำแค่กั้นฝน กับทำสวนดอกไม้เล็กๆหน้าบ้านนะครับ แล้วไม่ทราบว่าหน้าบ้านเรามีเสาไฟฟ้ามาลงหรือยังครับ

โครงการคงให้ผมโอนบ้านในเร็ววันนี้

[/quote]
เสาไฟฟ้ายังไม่ลงและน้ำก็ยังไม่มาครับ...
ตอนแรกผมก็คิดเหมือนคุณนั่นหละกะว่าจะทำแบบหลังบ้านโปร่งแต่มาคิดอีกทีถ้าทุกบ้านต่อเติมหมดก็ถูกปิดทึบอยู่ดีครับ...ลองคิดดูครับถ้า 377 กับบ้านข้างหลังต่อเติมยังไงก็โดนปิดกั้นอยู่ดีครับ...ผมกะจะปลูกสวนครัวครับ...ยังไงก็ถ้าไม่เรียบร้อยอย่าเพิ่งโอนนะครับไม่งั้นจะเสียความรู้สึก
5155
Posted: Friday, January 20, 2012 1:53:09 PM

เสาไฟฟ้ายังไม่ลงและน้ำก็ยังไม่มาครับ...
ตอนแรกผมก็คิดเหมือนคุณนั่นหละกะว่าจะทำแบบหลังบ้านโปร่งแต่มาคิดอีกทีถ้าทุกบ้านต่อเติมหมดก็ถูกปิดทึบอยู่ดีครับ...ลองคิดดูครับถ้า 377 กับบ้านข้างหลังต่อเติมยังไงก็โดนปิดกั้นอยู่ดีครับ...ผมกะจะปลูกสวนครัวครับ...ยังไงก็ถ้าไม่เรียบร้อยอย่าเพิ่งโอนนะครับไม่งั้นจะเสียความรู้สึก[/quote]

เรียบร้อยนี่คือต้องเรียบร้อยขนาดไหนคะ ไม่มีความรู้เลยค่ะ
shopor 384
Posted: Friday, January 20, 2012 8:21:28 PM

ตอนนี้ที่โครงการกำลังติดตั้งเสาไฟฟ้า หน้าบ้านใครโดนติดหม้อแปลงไฟฟ้าบ้างคะ
ต้น
Posted: Friday, January 20, 2012 8:59:26 PM

หน้าบ้านมีหลุมเสาไฟฟ้า มันอยู่มุมบ้านที่เป็นรั้ว ไม่ใช่มุมบ้านที่เป็นประตูรั้ว
ผมว่าก็ดีมีไฟถนนอยู่รั้วเราสว่างดี แถมเป็นตัวกั้นไม่ให้รถมาจอดหน้าบ้าน

เห็นใจแต่บ้านที่มีเสาไฟตรงมุมรั้วที่เป็นประตูเข้าบ้าน คงจะเอาเข้าบ้านยากหน่อยครับ
พี
Posted: Friday, January 20, 2012 11:16:26 PM

มีรูปบ้างไหมครับ
NoO maLee
Posted: Saturday, January 21, 2012 10:22:00 AM

ตอนนี้ที่โครงการกำลังติดตั้งเสาไฟฟ้า หน้าบ้านใครโดนติดหม้อแปลงไฟฟ้าบ้างคะ

เสาที่ติดหม้อแปลงนี่คือเสาที่ที่ใหญ่กว่าต้นอื่นๆๆปะค่ะ พอดีบ้านแมวเป็นเสาไม่ใหญ่มากแต่อยู่มุมรั้วตรงประตูทางเข้าอะค่ะ
NoO maLee
Posted: Saturday, January 21, 2012 4:49:56 PM

อยากรู้ค่ะว่าตอนนี้โครงการเราติดตั้ง internet กันได้แล้วหรือยังค่ะ
ต้น
Posted: Saturday, January 21, 2012 5:43:49 PM

เสาไฟฟ้าบางเสาเห็นแล้ว เห็นใจบ้านที่เสานั้นอยู่ เพราะเป็นเสาไฟจมน้ำมาด่าง ดำเชียว แต่มีเสาไฟหน้าบ้านก็ดีนะ มีไฟสว่างหน้าบ้าน แถมกันพวกชอบจอดรถหน้าบ้านคนอื่นเค้า
จ่าแว่น 41
Posted: Sunday, January 22, 2012 8:37:53 AM

หวัดดี ครับ.. ฟูจิโก๊ะ..ฟูจิโก๊ะ..ฟูจิโก๊ะ..ฟูจิโก๊ะ...ฟูจิโก๊ะ...ฟูจิโก๊ะ...ฟูจิโก๊ะ...ฟูจิโก๊ะ...ฟูจิโก๊ะ...ฟูจิโก๊ะ..?
Forum Jump
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS