Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Townhouse / Townhome - ทาวน์เฮ้าส์ ทาวน์โฮม » Paholyothin / Viphavadi-Rangsit Area » ทาวน์เฮ้าส์ ไลโอ พหลโยธิน-วัชรพล (Lio Paholyothin-Watcharaphol) พหลโยธิน 54/1

ทาวน์เฮ้าส์ ไลโอ พหลโยธิน-วัชรพล (Lio Paholyothin-Watcharaphol) พหลโยธิน 54/1 Options
สุดทน
Posted: Sunday, October 23, 2011 7:11:56 PM
Rank: Guest
Groups: Guest

ผิดหวังกับโครงการค่ะ ตอนนี้เข้าอยู่เกือบปี ไม่มีอะไรดีซักอย่างมีปัญหาอะไรโทรเข้าสำนักใหญ่เลยค่ะไวดี ตอนนี้น้ำเริ่มเข้าโครงการแล้วค่ะไม่ได้เข้าตรงข้างหน้าค่ะเข้าทางรั้วด้านข้างของโครงการค่ะ เนื่องจากดินตรงรั้วโครงการทรุดแล้วเกิดเป็นหลุมขนาดใหญ่ค่ะน้ำก็เลยเข้าได้ ลูกบ้านเอือมระอา จนต้องก่อปูนเป็นพนังกั้นน้ำของใครของมันค่ะ
11111
Posted: Tuesday, November 22, 2011 5:18:56 PM

เราก็ผิดหวังกับโครงการนี้เหมือนกัน ตอนที่น้ำกำลังจะเข้าหมู่บ้าน ทางโครงการหนีเฉยเลย (ทั้งเซลล์ ช่าง ฯลฯ) ไม่คิดจะช่วยป้องกันให้ลูกบ้านเลย ทิ้งกันเห็นๆ โคตรทุ... โทรเข้า สนง.ใหญ่ ขอความอนุเคราะห์ให้ช่วย หรือส่งเครื่องสูบน้ำมาให้หน่อย เพื่อสูบน้ำออกจากท่อน้ำทิ้งหน้าบ้าน หมู่บ้านอื่น เขาทำกันหมด สูบน้ำในท่อน้ำทิ้งหน้าบ้านสูบออกกัน แต่ทาง ไลโอ (วัดเกาะ) ไม่คิดจะทำ ไม่รู้ว่าขี้เกียจ หรือ ขี้คร้าน กล้วเสียเงิน หรือไม่อยากทำ ฯลฯ โทรไปหาก็วีนใส่ลูกบ้าน ที่โทรไปขอความอนุเคราะห์็ แต่ทางเจ้าหน้าที่กลับวีน เหวี่ยงใส่ ไม่รับผิดชอบใดๆ ทั้งสิ้น (พระเจ้า ช่วยกล้วยทอด) ทางโครงการเก่อนหน้านี้เอาเครื่องสูบน้ำมาให้ เอามาตั้งไวเฉยๆ ลูกบ้านก็ต้องช่วยกันติดตั้ง แต่เครื่องสูบน้ำที่เอามาให้มันเก่ามาก ตัวก็เล็กมันเหมาะสำหรับใช้ในทุ่งนา ของชาวนาอ่ะ (เซ็งกันไปเลยลูกบ้าน) แล้วมันสูบได้เยอะขนาดไหนล่ะนั้นนะ....สรุปโครงการมันทิ้งลูกบ้าน ลูกบ้านก็เลยช่วยกันเท่าที่จะช่วยกันได้....สุดยอดโครงการนี้ -10 เลย 5555555555555555555++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++สรุปโครงการ ไลโอ (วัดเกาะ) ก็โดนน้ำน้องมาเยี่ยมเยียนจนได้ อิอิ....
makeda
Posted: Tuesday, November 22, 2011 7:25:30 PM

Rank: Newbie
Groups: Member

เอารูปมาลงกันหน่อยครับว่าโครงการนี้ น้ำท่วมประมาณไหน

และ Office ไม่มี เจ้าหน้าที่อยู่จริงเปล่า

Very Happy
mmm
Posted: Wednesday, November 23, 2011 5:22:17 PM

ได้ความอนุเคราะห์ มาจากเพื่อนบ้าน...
mmm
Posted: Wednesday, November 23, 2011 5:38:12 PM

http://image.ohozaa.com/view/5eh2o
ได้ความอนุเคราะห์ มาจากเพื่อนบ้าน...
11111 & mmm
Posted: Wednesday, November 23, 2011 5:56:34 PM

11111 & mmm เป็นเจ้าของโพสท์เดียวกัน 11111 เป็นคุณนายผมคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ..........................................
คนผ่านมา
Posted: Monday, December 12, 2011 12:38:48 PM

มีพนักงานมาช่วยอะไรบ้าง
คนโง่ที่ซื้อ
Posted: Sunday, December 18, 2011 12:25:32 AM

เอา ง่ายๆ มีลูกบอกลูก มีหลานบอกหลาน อย่าซื้อ มัน โครงการนี้ น้ำ ยังไม่มาเลย ปิด ออฟฟิต หนีละ ถ้าให้ กู จ่าย ค่า ส่วนกลางกูไม่จ่ายหรอก แม้กระทั่งยาม เปลี่ยน ตลอด ไม่เคยลงทุนจ้างยามแบบดีๆสักที ตอนแรกยาม เป็นเด็ก พอตกกลางคืนหน้าหมู่บ้าน เด็กแว๊นทั้งนั้น ช่วงนี้ ก็ จ้างยามมา กลิ่นเหล้าหึ่งเมาทั้งวัน ไม่เคยมาถามคนในหมู่บ้านเลยว่าเป็นไงบ้าง ทางเข้าก็ ห่วยแตกมาก สะพานเหล็กจะพังอยู่ละ สะพานที่จะทำใหม่ก็ไม่เสร็จสักที เห็นคาไว้ก่อนน้ำท่วมเดือนกว่า บอกตรงห่วยแตก ก่อนซื้อ คนในออฟฟิต ถ้ากราบได้มันกราบละ แต่พอซื้อและโอนแล้ว ก็ เรื่อง ของ:) ก็ไม่สน ห่วยแตกจริงๆ
bb
Posted: Wednesday, July 11, 2012 6:45:44 PM

Coyote wrote:
24 กันยาที่ผ่านมา ไปตรวจสภาพบ้านแล้ว เศร้ามาก...ลลิล มีปัญญาสร้างบ้านได้แค่นี้เหรอ?

1.เสาบ้านทุกต้นไม่ได้ฉาก
2.ประตูห้องนอน3ห้อง ปิดไม่ได้เลย
3.ฉาบปูน ไม่เรียบสักผนัง
4.พื้นลามิเนต ปูก็ยวบทุกห้อง
5.ปลั๊ก สวิตไฟ ติดไม่เรียบร้อย
6.ผนังร้าว ตั้งแต่ยังไม่ได้เข้าอยู่ เกิดจากโครงสร้างบ้านไม่สามารถรับน้ำหนักได้ ไม่ได้อยู่ที่การฉาบปูน
7.ฝาท่อน้ำทิ้งบางมาก แล้วก็แตกแล้ว ในท่อเต็มไปด้วยเศษหิน เศษปูน
8.กำแพงห้องน้ำชั้นล่างเอียง ไม่ได้ฉาก
9.ประตูหน้าบ้านฝืด
10.ใต้หลังหา เชื่อมเหล็กไม่สนิท

ฯลฯ

คุณมีความสามารถสร้างบ้านได้ทำแค่นี้เหรอ?

ถามช่างว่าทำไมงานไม่เรียบร้อยเลย
ช่างตอบว่า : ""แรงงานต่างด้าวครับ""

เป็นคำตอบที่ดีมาก เหมือนกับบอกระดับความคิดในสมองที่ถ่ายทอดออกมาเลย

ถ้าคุณเป็นผม คุณอยากได้บ้านอย่างนี้หรึอเปล่า?

ตอนนี้กำลังจะซื้อบ้านที่นี่เหมือนกันค่ะ จ้างวิศวะข้างนอกมาตรวจ ผลตรวจออกมามีแก้ไขเยอะมากๆ และจุดหลักๆเป็นจุดหนักๆของบ้าน ทั้งนั้นโครงสร้าง หลังคา ระบน้ำ วิศวะถึงขนาดบอกว่า ยังแกว่าพฤกามาก ...จองและเว็นต์สัญยาไปแล้ว ตอนนี้ก็เครียด เป็นบ้านหลังแรกด้วย ไม่แน่ใจเจ้าของเม้นนี้ได้ให้โครงการแก้ไขและโอนรับบ้านไปหรือยังคะ
Forum Jump
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS