Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Condo / Condominium - คอนโด คอนโดมิเนียม » New Petchburi / Rama 9 / Ratchadapisek Area » U Delight @ Huaykwang Station » ในห้องสมุดจะมีป้ายห้ามส่งเสียงดังไหมค่ะ

ในห้องสมุดจะมีป้ายห้ามส่งเสียงดังไหมค่ะ Options
Jeed
Posted: Wednesday, August 03, 2011 4:37:28 PM
Rank: Guest
Groups: Guest

วันนี้ขึ้นไปใช้ห้องสมุดมีเด็กมหาลัยนั่งทำรายงานกันปรึกษากันแบบว่าห้องนี้เป็นของเค้าเลย พยายามนั่งไกลสุดแล้วแต่ประหนึ่งว่าเป็นสมาชิกในกลุ่มด้วยเลยอ่ะ ซักพักก็มีคุณแม่จูงลูกมานั่งเล่านิทานแต่อันนี้ก็ไม่เท่าไร แต่ตอนฟังนิทานไปพร้อมๆกับงานกลุ่มที่โดนบังคับให้ฟัง มันช่างคือไม่มีสมาธิทำงานของตัวเองเลยอ่ะเลยกลับมาที่ห้องคือว่าสงสัยว่าน้องเหล่านี้เค้าได้เสียค่าใช้บริการหรือเปล่าอ่ะซึ่งน่าจะเป็นเพื่อนของลูกเจ้าของร่วมมากกว่า คือเสียความรู้สึกอะจ่ายเงินซื้อคอนโดแทนที่จะได้ใช้กลับซื้อมาให้คนอื่นใช้ แต่เรากลับต้องประหยัดไฟ เราจะรู้ได้อย่างไงว่าคนนอกนั้นได้จ่ายเงินเข้ามาใช้บริการแล้วอ่ะค่ะนอกจากเด็กในห้องสมุดแล้วยังมีเด็กมาเล่นนำ้อีกกลุ่มหนึ่งน่าจะสักมัธยม แม่บ้านไม่อยู่ตรวจคงไปทำงานมั้งค่ะ รู้ได้อย่างไรว่าอด็กพวกนี้จ่ายเงินมาใช้บริการแล้ว อย่างห้องสมุดนี้น่าจะมีการติดสติกเกอร์ว่าเป็นบุคคลภายนอกนะค่ะพอจ่ายเงินแล้วก็ให้ติดไว้ว่าจ่ายแล้วให้ใช้บริการได้ ยิ่งช่วงกลางวันทุกคนไปทำงานแต่เด็กพวกนี้เค้าจะเลิกก่อนก็เห็นมานั่งจับกลุ่มกันทำรายงานกันเป็นประจำ เปิดแอร์เย็นฉำ่ ปรึกษางานกันอย่างสบายใจก็ไม่ใช่กลุ่มเดิมหรอกนะค่ะ แต่ก็เปลี่ยนกลุ่มกันไปเรื่อยๆสายๆก็เปิดแล้วแล้วอย่างนี้ค่าไฟจะลงได้อย่างไรกันเนื่องจากข้าพเจ้าก็ว่างงานเหมือนกันจึงได้เห็นพฤติกรรมเช่นนี้ อยากเห็นความเป็นระเบียบมากกว่านี้ค่ะอย่างน้อยก็อยากเห็นป้ายห้ามส่งเสียงดังก็ยังดีนะคะ
Ozkie
Posted: Wednesday, August 03, 2011 4:43:52 PM

Rank: Advanced Member
Groups: Member

แนะนำว่าให้ล็อคห้องไปเลย ใครจะใช้เดินไปแจ้งนิติ ให้ รปภ. หรือแม่บ้านไปไขเปิดให้
ส่วนคนนอกก็ติดป้ายบอกไว้หน้าห้องว่า "ขอสงวนสิทธิ์สำหรับเจ้าของร่วมเท่านั้น" ดีมั้ย?
แล้วก็ให้ รปภ. เดินไปตรวจทุก 1 ชม.

โหวตๆ ขอเสียงเพื่อนบ้าน
ริน ร่วมด้วยช่วยกัน
Posted: Wednesday, August 03, 2011 4:54:31 PM

Rank: Member

โดยมารยาท (ของคนมีการศึกษา) มะต้องมีคำเตือนใดๆ ก้อต้องทราบระเบียบปฏิบัติกันทุกคนอยู่แล้ว...

ผนแนะนำว่า (อยากให้ทุกท่านทำจริงๆ)...ณ เวลานั้นๆ ถ้าอยู่ในช่วงเวลาทำงานของ จนท.นิติฯ (ก่อน 18.00)

และคุณเห็นว่ามีเหตุการณ์ ที่ผิดระเบียบข้อบังคับ กรุณาโทรแจ้ง จนท.นิติฯ เลยนะครับ เพื่อเค้าจะได้มาเคลียร์

ได้ทันเวลา ณ เวลานั้นๆ...นี่คับ 02-1609333-4 ...ช่วยๆกันนะคับ เห็นแล้วควรรีบแจ้งกันนะคร๊าบ มาโพสต์คุย-ถาม

จะได้ประโยชน์น้อยกว่าคับ
Ebonite
Posted: Wednesday, August 03, 2011 5:02:04 PM

Rank: Newbie

นึกว่าผมเจอคนเดียวซะอีก เป็นเพราะผมอยู่ตึก B ชั้น7 ซะด้วย ก่อนที่จะเข้ามาอยู่ก็มีบางวันลางานเพื่อขนของหรือช่างมาส่งเฟอร์นิเจอร์ ก็เลยต้องลางานวันธรรมดาเพื่อมาดูห้อง ต้องผ่านส่วนสันทนาการตลอดเวลา ก็จะพบเจอพฤติกรรมของกลุ่มคนประเภทนี้เป็นประจำ พวกเค้าอาจคิดว่าเป็นเวลากลางวันและเป็นวันธรรมดาก็เลยคิดว่าจะทำอะไรอย่างไรก็ได้มั้งครับ ความเห็นส่วนตัวผมนั้นน่าจะมีมาตรการอะไรสักอย่างในการจำกัดสิทธิ์ว่า แค่ไหนอย่างไรถึงจะพอเหมาะ ถ้าเป็นเจ้าของร่วม ก็คงไม่เป็นไรนะครับทุกคนมีสิทธิใช้ได้อันนี้ไม่ติดใจอะไร แต่ถ้าเป็นเพื่อนหรือญาติที่มากันหลายคนขนาดนี้ ผมว่ามันก็เกินไป ทำให้เปลืองค่าไฟส่วนกลางโดยที่เจ้าของร่วมท่านอื่นๆ ไม่ได้ใช้ประโยชน์อันนี้ผมว่าไม่สมควรครับ มีครั้งนึงผมเห็นกับตา เป็นวันธรรมดาประมาณบ่ายแก่ๆ มีเด็กกลุ่มนึงประมาณ 4-5 คนใช้ห้องฟิตเน็ตเป็นห้องทำกิจกรรมอะไรสักอย่าง ซ้อมละครหรือทำรายงานไม่แน่ใจ หลายคนนอนเกลือกกลิ้งในห้อง บางคนก็เต้นยึกยักกันสนุกสนาน เปิดแอร์ ทีวี กันสบายใจ อันนี้ผมว่าใช้ผิดจุดประสงค์นะครับ คนที่จะมาเล่นฟิตเน็ตก็คงไม่เข้าไปล่ะครับแบบนี้ เซ็ง รบกวนคณะกรรมการมีกฏหรือมาตรการใดก็ได้ ที่สามารถแยกได้ว่า ใครเป็นเจ้าของร่วม ใครเป็นบุคคลภายนอก ก็จะดีมากครับ เป็นแค่ข้อเสนอแนะนะครับ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ
Posted: Wednesday, August 03, 2011 5:08:24 PM

Ebonite wrote:
นึกว่าผมเจอคนเดียวซะอีก เป็นเพราะผมอยู่ตึก B ชั้น7 ซะด้วย ก่อนที่จะเข้ามาอยู่ก็มีบางวันลางานเพื่อขนของหรือช่างมาส่งเฟอร์นิเจอร์ ก็เลยต้องลางานวันธรรมดาเพื่อมาดูห้อง ต้องผ่านส่วนสันทนาการตลอดเวลา ก็จะพบเจอพฤติกรรมของกลุ่มคนประเภทนี้เป็นประจำ พวกเค้าอาจคิดว่าเป็นเวลากลางวันและเป็นวันธรรมดาก็เลยคิดว่าจะทำอะไรอย่างไรก็ได้มั้งครับ ความเห็นส่วนตัวผมนั้นน่าจะมีมาตรการอะไรสักอย่างในการจำกัดสิทธิ์ว่า แค่ไหนอย่างไรถึงจะพอเหมาะ ถ้าเป็นเจ้าของร่วม ก็คงไม่เป็นไรนะครับทุกคนมีสิทธิใช้ได้อันนี้ไม่ติดใจอะไร แต่ถ้าเป็นเพื่อนหรือญาติที่มากันหลายคนขนาดนี้ ผมว่ามันก็เกินไป ทำให้เปลืองค่าไฟส่วนกลางโดยที่เจ้าของร่วมท่านอื่นๆ ไม่ได้ใช้ประโยชน์อันนี้ผมว่าไม่สมควรครับ มีครั้งนึงผมเห็นกับตา เป็นวันธรรมดาประมาณบ่ายแก่ๆ มีเด็กกลุ่มนึงประมาณ 4-5 คนใช้ห้องฟิตเน็ตเป็นห้องทำกิจกรรมอะไรสักอย่าง ซ้อมละครหรือทำรายงานไม่แน่ใจ หลายคนนอนเกลือกกลิ้งในห้อง บางคนก็เต้นยึกยักกันสนุกสนาน เปิดแอร์ ทีวี กันสบายใจ อันนี้ผมว่าใช้ผิดจุดประสงค์นะครับ คนที่จะมาเล่นฟิตเน็ตก็คงไม่เข้าไปล่ะครับแบบนี้ เซ็ง รบกวนคณะกรรมการมีกฏหรือมาตรการใดก็ได้ ที่สามารถแยกได้ว่า ใครเป็นเจ้าของร่วม ใครเป็นบุคคลภายนอก ก็จะดีมากครับ เป็นแค่ข้อเสนอแนะนะครับ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

ผมขออนุญาติย้ำนะคับ...ถ้าพบเหตุการณ์ผิดกฏระเบียบ ควรรีบแจ้งนิติบุคคลทันที ...02-1609333-4
(ถ้าเหตุมันเกิดในเวลางานนะคับ นอกเวลางานค่อยมาคอมเม้นกัน)

juni
Posted: Wednesday, August 03, 2011 5:14:45 PM

Groups: U Delight @ Huaykwang Station Moderator

เห็นด้วยกะพี่รินนะคะ ปัญหานี้ ถ้าพบเห็นในเวลาทำงาน แจ้งเจ้าหน้าที่นิติฯ ทันที

ถ้าพบเห็นนอกเวลาทำการ แจ้งพี่รินค่ะ Very Happy

เอ๋า...!!! ซีเรียสหน่อยๆ... Doubt ปัญหานี้คิดว่าไงๆ พื้นที่ตรงนั้นก็ควรต้องมีคนคุมนะ? ไม่งั้นมันก็จะเป็นอย่างนี้ไปเรื่อยๆ... แต่ปัญหาคือกำลังคนเรายังมีไม่พอนี่หนะสิ...

ใครพอนึกทางแก้อื่นๆ ได้ช่วยกันแจ้งเข้ามาหน่อยค่าาา จะทางนี้หรือในกล่องรับความคิดเห็นก็ได้ค่ะ กรรมการไขดูเป็นประจำ Smile

ปล. ถ้าต้องถึงขั้นล็อคห้อง ใครจะใช้ให้แจ้ง มันจะแรงไปป่าวอะพี่โอ๋ เด๋ว "บ้าน" มันจะมีบรรยากาศไม่เหมือนบ้านเอานา... อีกอย่าง ถ้าเจ้าของร่วมเป็นคนขอให้เปิด แต่นั่งๆ ไปสักพัก ก็มีคน(ที่อาจจะเป็นคนนอก)กลุ่มอื่นเข้ามาส่งเสียงดัง มันก็ไม่แก้ปัญหาอยู่ดีอะดิ? หรือให้ล็อคเป็นช่วงเวลา ดูจากสถิติคนใช้งาน? ถ้าช่วงกลางวัน วันธรรมดา สมมติ 11.00-16.00 น. ให้ล็อคไว้ ไรงี้ดีป่ะ แล้วใครจะใช้ก็ไปแจ้งนิติฯ อย่างที่ว่า... น่าจะประหยัดได้แหงมๆ Very Happy
juni
Posted: Wednesday, August 03, 2011 5:19:22 PM

Groups: U Delight @ Huaykwang Station Moderator

อ้อ... ป้าย "ห้องสมุด งดใช้เสียง" เคยบอกฝ่ายจัดการไปในที่ประชุมคราวก่อนแล้วนะคะ เด๋วตามให้จ้า

(ป้ายรณรงค์ปิดถังขยะ + ประตูห้องขยะ ของจูนขอไปเป็นเดือนๆ ละยังไม่ได้เล้ยยย >,<" ทุกวันนี้ก็ยังคงต้องคอยปิดเองทุกเย็น เฮ่อ)
Ebonite
Posted: Wednesday, August 03, 2011 5:42:25 PM

Rank: Newbie

รับทราบและปฏิบัติครับ ถ้าเห็นอีกจะรีบแจ้งครับ
Posted: Wednesday, August 03, 2011 5:42:47 PM

juni wrote:
อ้อ... ป้าย "ห้องสมุด งดใช้เสียง" เคยบอกฝ่ายจัดการไปในที่ประชุมคราวก่อนแล้วนะคะ เด๋วตามให้จ้า

(ป้ายรณรงค์ปิดถังขยะ + ประตูห้องขยะ ของจูนขอไปเป็นเดือนๆ ละยังไม่ได้เล้ยยย >,<" ทุกวันนี้ก็ยังคงต้องคอยปิดเองทุกเย็น เฮ่อ)

อ่ะ ท่านรองฯ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

-BP-
Posted: Wednesday, August 03, 2011 5:52:19 PM

ห้องสมุด เดินสายโทรสับไว้ป่าวคับ จะได้กดเบอร์ภายในหา นิติบุคคลทันที
ถ้าไม่มีก็...

-มือถือส่วนตัว โทร. 02-1609333-4
-เดินลงไปบอกนิติด้วยตัวเอง
-ให้แม่บ้านไปบอกนิติ

แต่ประเด็นคือแจ้งนิติ นี่ ไม่ใช่การไล่นะ ...เพราะเห็นว่าการทำรายงานกลุ่ม เป็นเรื่องน่ารักดี ..ดีก่าไปมั่วสุม มั่วยา
เพียงแต่ เรียกนิติมาเพื่อช่วยเตือนให้ลดเสียงการปรึกษาที่ดังดัง ให้ลดลง...

ถ้าให้ป๋มเสนอจริงๆ ความคิดเห็นป๋ม คือ
คุณปุ้ม ผู้จัดการคอนโดช่วยจัดตาราง Work Outside ให้น้องๆนิติที่ทำงาน 09.00-18.00 น.

ให้มาเดินสำรวจ เดินมาดูแล ตึกสันทนาการ คนละ 5นาที ต่อชั่วโมง
หันมาดูลูกบ้านแบบเชิงรุกบ้าง

ไม่ใช่อะไรก็นั่งรอ นั่งรอให้เรื่องเกิด แล้วเดินมารายงานพวกคุณ
เดินออกมาจากเก้าอี้แล้วมาพบเหตุการณ์จริงบ้าง

ลูกบ้านเห็นจะได้อุ่นใจ ว่าเฮ้ย ไม่มีคนเฝ้าประจำ แต่ยังมีคนนิติ มาเดินดูทุก1ชั่วโมง ออกกำลังกายกันบ้าง
เดินมายิ้มให้ลูกบ้านบ้างงง หันมาทำงานด้วยใจ ใส่ใจกับลูกบ้าน ลูกบ้านรัก บ้านก็สงบ

นี่คือความคิดเห็นนะครับ เผื่อเป็นไอเดีย

^_^ มากับหัวใจและความรัก ^_^

scorpenion
Posted: Wednesday, August 03, 2011 5:56:35 PM

-BP- wrote:
ให้มาเดินสำรวจ เดินมาดูแล ตึกสันทนาการ คนละ 5นาที ต่อชั่วโมง

ไม่ใช่อะไรก็นั่งรอ นั่งรอให้เรื่องเกิด แล้วเดินมารายงานพวกคุณ
เดินออกมาจากเก้าอี้แล้วมาพบเหตุการณ์จริงบ้าง

ลูกบ้านเห็นจะได้อุ่นใจ ว่าเฮ้ย ไม่มีคนเฝ้าประจำ แต่ยังมีคนนิติ มาเดินดูทุก1ชั่วโมง ออกกำลังกายกันบ้าง
เดินมายิ้มให้ลูกบ้านบ้างงง หันมาทำงานด้วยใจ ใส่ใจกับลูกบ้าน ลูกบ้านรัก บ้านก็สงบ[/b][/color][/size]

นี่คือความคิดเห็นนะครับ เผื่อเป็นไอเดีย

กด like เลย

Multiply | My MSN | My Twitter
Posted: Wednesday, August 03, 2011 6:02:34 PM

-BP- wrote:
ห้องสมุด เดินสายโทรสับไว้ป่าวคับ จะได้กดเบอร์ภายในหา นิติบุคคลทันที
ถ้าไม่มีก็...
-มือถือส่วนตัว โทร. 02-1609333-4
-เดินลงไปบอกนิติด้วยตัวเอง
-ให้แม่บ้านไปบอกนิติ
แต่ประเด็นคือแจ้งนิติ นี่ ไม่ใช่การไล่นะ ...เพราะเห็นว่าการทำรายงานกลุ่ม เป็นเรื่องน่ารักดี ..ดีก่าไปมั่วสุม มั่วยา
เพียงแต่ เรียกนิติมาเพื่อช่วยเตือนให้ลดเสียงการปรึกษาที่ดังดัง ให้ลดลง...
ถ้าให้ป๋มเสนอจริงๆ ความคิดเห็นป๋ม คือ
คุณปุ้ม ผู้จัดการคอนโดช่วยจัดตาราง Work Outside ให้น้องๆนิติที่ทำงาน 09.00-18.00 น.
เดินมายิ้มให้ลูกบ้านบ้างงง หันมาทำงานด้วยใจ ใส่ใจกับลูกบ้าน ลูกบ้านรัก บ้านก็สงบ

เห็นด้วยอย่างยิ่ง ชอบความคิดนี้มากๆ ขอรับไปพิจารณาคร๊าบบบบ...

จริงๆ ก้อจาแนะนำเบอร์โทรภายในให้ล่ะนะ มีเครื่องโทรฯ ติดตั้งในห้องสมุดอยู่แล้ว

แต่เกรงว่าคนโทรแจ้ง จะมะกล้าใช้โทรอ่ะดิ ...อ่ะเบอร์ภายในนิติฯ 2001-5 โทรได้เล้ยยยยย

เกรงใจกันหน่อยไอ้น้อง
Posted: Wednesday, August 03, 2011 6:05:16 PM

เข้ามายืนยันตามคุณ Ebonite ครับ สุมหัวกันในห้อง fitness ขนาดนั่งอยู่ในห้องสมุดยังได้ยินเสียงกรี๊ดกร๊าดกระเด็นมาเลย ก็เข้าใจว่ายังวัยรุ่นกันอ่ะนะ หวังว่าโตขึ้นการศึกษาคงช่วยขัดเกลาให้มีจิตสำนึกที่ดีมากขึ้น
callmepebble
Posted: Wednesday, August 03, 2011 6:09:23 PM

เมื่อกี้โทรแจ้งนิติให้มาจัดการฝรั่งต่างชาติกลุ้มใหญ่ ที่เดินลุยน้ำกันสนุกสนาน น้องพลอยกับน้องผู้ชายอีกคนเดินมาจัดการภายใน 5 นาที ไม่รู้ว่าแจ้งอะไรยังงัย แต่หลังจากนิติเดินจากไป พี่ท่านควักถุงขนมออกมาหม่ำไปดูลูกๆ และ สามีเล่นน้ำไปอย่างมีความสุข

ส่วนในห้องสมุดก็มีคนมาเปิดดูเวปพวก streaming โดยไม่ใช้หูฟัง

นอกจากป้ายงดใช้เสียง ขอป้ายห้ามนำอาหารเข้ามาด้วยได้มั๊ยคะ

Everyone sees what you appear to be, few experience what you really are.
Jeed
Posted: Wednesday, August 03, 2011 6:35:39 PM

คือว่าที่ไม่แจ้งนิติก็เพราะว่าไม่แน่ใจว่าเค้าเสียค่าบริการแล้วหรือเปล่า มันไม่มีอะไรบ่งชี้เลยเพราะถ้าเค้าเสียแล้วเราไปว่าเค้ามันไม่ดีและหน้าแตกด้วย คืออย่างน้อยอยากได้ป้ายหรือปรับระเบียบให้เข้มงวดขึ้นน่าจะเป็นการแก้ปัญหาที่ดีกกว่าถ้าหวังแต่พึ่งนิติหรือแม่บ้านรปภฺคือว่ามันไม่ได้ผลหรอกค่ะเพราะเค้าก็ไม่ได้มีอำนาจเต็มในการรักษากฏเค้าแค่มีหน้าที่เฝ้าสระเฉยๆลูกบ้านบ้างคนก็เหลือกินไม่มีความเกรงใจคนพวกนี้ ส่วนนิติเค้าจะว่างมาดูให้เราตลอดหรือค่ะเป็นไปไม่ได้ นอกจากคนในคอนโดต้องช่วยกันสอดส่องแต่จะสอดส่องอย่างไรล่ะค่ะในเมื่อขนาดคนในคอนโดยังไม่รู้จักกันเลยแล้วคนภายนอกเข้ามาใครจะกล้าไปเตือนคนนอกหรือเปล่าไม่รู้ แล้วเด็กพวกนี้เค้าเป็นวัยรุ่นค่ะ วัยคึกคะนองห้ามยากผู้ใหญ่บ้างคนยังห้ามไม่ได้เลยอ่ะมีทางเดียวต้องหามาตราการการดูแลที่ดีกว่านี้ค่ะ
Jeed
Posted: Wednesday, August 03, 2011 6:50:50 PM

แล้วอีกพฤติกรรมที่รู้สึกแย่มากๆกับเด็กวัยรุ่นพวกนี้คือเรากำลังว่ายนำ้อยู่ตอนประมาณบ่ายสองเห็นแล้วว่ามีเด็กมหาลัยดังมานั่งใช้ห้องสมุดอยู่ ก็ไม่ไดอะไรจนคุณเธอใช้ไฟห้องสมุดจนพอใจเธอก็มาเดินเล่นที่สระนำ้และเอาเท้าจุ่มนำ้เล่นในขณะที่เราอยู่ในนำ้ การศึกษาและความดังของมหาวิทยาลัยไม่ได้ช่วยให้มีมารายาทที่ดีเลยที่สำคัญเป็นเพื่อนของลูกเจ้าของร่วมมาทำรายงานกันเอาเพื่อนมาเดินเล่น ซื้อคอนโดมาอยู่จนถึงตอนนี้ยังไม่เคยเอาเท้าเขี่ยนํ้าเลยค่ะมีแต่ใส่ชุดว่ายน้ำลงไปว่ายเลย มารยาทสอนกันไม่ได้เป็นของติดตัวของแต่ละบุคคลค่ะ ถ้าคุณอยู่คอนโดตอนกลางวันจะเห็นอะไรดีๆอีกเยอะเลยค่ะ สนุกดีค่ะ
เจ้าตัวยุ่ง
Posted: Wednesday, August 03, 2011 11:13:47 PM

จริงๆแล้วมันขึ้นอยู่กับสามัญสำนึกของแต่ละคนนะคับ ผมขอโหวตให้กำหนดเวลาเปิดปิดแอร์ชัดเจนดีกว่าเช่น 5โมงเย็นถึง 2 ทุ่ม ซึ่งน่าจะเป็นเวลาที่คนใช้มากสุดและอากาศร้อน นอกเหนือจากช่วงนั้นพัดลมวัดตัวใหญ่ๆเป่าเลยคับเย็นเหมือนกัน เรื่องคนนอกเข้ามาใช้ห้องสมุดถ้ามีเจ้าของร่วมก็ไม่ขัดข้องคับเพราะรู้สึกว่าไม่ได้เสียอะไรถ้าไม่กระหน่ำเปิดแอร์ตั้งแต่ 10โมงเช้าถึง 4 ทุ่มเพราะค่าไฟส่วนกลางจะติดลบอย่างแรง ส่วนสระว่ายน้ำกับฟิตเนสน่าจะมีบัตร guest ให้ 20ใบ/ปี(ลอกคอนโดอื่นเค้ามาLaughing)จะได้ไม่ปิดกั้นการเชิญเพื่อนฝูงมาเยี่ยมชมวังแสนสวย ใช้ครั้งละ 1 ใบต่อคน ซาวน่าฟรี 6 ใบต่อปี(อันนี้ส่วนตัวเห็นว่าไม่ค่อยมีใครใช้กลัวมันจะพังซะก่อนนะคับ)
Mill
Posted: Thursday, August 04, 2011 11:35:00 AM

เรื่องสระว่ายน้ำนี่ มันช่างหน้าเอาเท้าลงไปจุ่มจริงๆนะคะ เห็นบ่อยมั่กๆ
พอจะทำราวกั้นได้มั๊ยอ่ะ เพราะว่าขอบสระมันเป็นจุดน้ำตื้น คน(ที่ไม่ค่อยมีจิตสำนึก)เลยเอาเท้าลงไปจุ่ม
ถ้าทำีที่กั้นอาจจะพอช่วยได้มั๊ยคะ

เรื่องห้องฟิตเนส ตรงกลางมันโล่ง น่าทำกิจกรรมสุดๆ หาอะไรมาวางให้มันดูไม่ว่างดีมั๊ยคะ
(แต่ไม่ใช่พรมนะ ฮ่าๆ)
we_udhk
Posted: Thursday, August 04, 2011 11:52:47 AM

เห็นอยู่ครั้งนึงตอนไปใช้บริการฟิตเนส มีกลุ่นน่าจะเป็นนักศึกษามาทำกิจกรรม ซ้อมละคร ซึ่งผิดวัตถุประสงค์ หรือการนำเท้าจุ่มลงไปในสระว่ายน้ำก็เห็นอยู่บ่อยๆ ควรต้องหามาตรการจริงๆที่รัดกุม เพราะลำพังแม่บ้านหรือ รปภ คงไม่มีอำนาจไรมากนัก เป็นใครคงไม่อยากเจ็บตัว ถ้าโดนเจ้าของร่วม หรือเพื่อน หรือญาติว๊ากมา ก็คงทำไรไม่ได้

ขอฝากอีกเรื่องนึงค่ะ เรื่องการใช้ฟิตเนส ควรรณรงค์ให้มีการใส่รองเท้ากีฬา ถึงแม้ว่าจะมาเล่นแค่เวทก็ตาม ไม่ควรลากแตะเข้ามานะคะ ดูไม่ดี และไม่ปลอดภัยด้วยค่ะ
newzhaven
Posted: Thursday, August 04, 2011 1:15:38 PM

เคยเห็นกลุ่มเด็ก ๆ เข้าไปใช้ห้องฟิตเนสคุยรายงานหรืออะไรไม่รู้ แต่เข้าไปทั้งกลุ่มใหญ่ ๆ ส่วนตัวผมไม่ได้ strict มาก คือคิดว่า น้องอยากทำรายงานแล้วห้องสมุดใช้เสียงไม่ได้เลยเลี่ยงมาใช้ฟิตเนส แต่น้องเค้าไปนั่งนอนยืนล้อมวงกันตรงกลางห้อง ซึ่งมันก็การยึดห้องกลาย ๆ ถ้าระหว่างนั้นมีใครจะใช้ฟิตเนสคงทำไม่ได้ อันนี้เริ่มเบียดเบียนสิทธิ์ละ ตอนแรกผมนึกว่าแค่ครั้งเดียว แต่จากที่อ่านท่าทางจะหลายครั้งแล้ว ถ้าผมพบเห็นคราวหน้าจะช่วยแจ้งครับ ถ้าอยากจะทำอิสระอะไรก็ได้ แนะนำ"ห้องของท่าน"เองน่าจะเหมาะสมที่สุด
Forum Jump
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS