Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Townhouse / Townhome - ทาวน์เฮ้าส์ ทาวน์โฮม » Srinakarin / Bangna / Teparak / Suvarnabhumi Area » The Connect 15 On Nut » ### เปิดตัีวโครงการใหม่ - เดอะ คอนเนค อ่อนนุช (The Connect Onnut) ###

### เปิดตัีวโครงการใหม่ - เดอะ คอนเนค อ่อนนุช (The Connect Onnut) ### Options
pig
Posted: Tuesday, July 12, 2011 7:37:01 AM
Rank: Guest
Groups: Guest

มีโอกาสได้ไปดูบ้านของทาวน์เน็กซ์ตอนฝนหยุดตกใหม่ๆกลิ่นขยะแรงมากจนแสบจมูก แต่ตอนมาดูบ้านที่คอนเนคไม่ได้กลิ่นขยะ มีใครได้กลิ่นบ้างไหมครับ ถามเซลล์บอกว่าบางเวลาก็มีกลิ่นบ้างเล็กน้อย
เบื่อ
Posted: Tuesday, July 12, 2011 4:25:45 PM

เมื่อไหร่จะได้เข้าไปอยู่บ้านสักที รอมาจะเกือบปีแล้ว
888
Posted: Wednesday, July 13, 2011 9:19:18 PM

ประกาศขายดาวน์ แปลง 62 THE CONNECT 15
ขาย 350,000 บาท (ผ่อนดาวน์หมดแล้วครับ) ค่าโอนกรรมสิทธ์ 20,000 ออกให้ครับ
ห้องมุม 28.9 ตารางวา ซอย 2 บ้านสร้างเสร็จแล้วรอโอน
สนใจฝากเบอร์ที่ d302_ohm@yahoo.com ครับ
เจ้ส้มซ่า
Posted: Thursday, July 14, 2011 1:47:17 PM

Guest wrote:
ประกาศขายดาวน์ แปลง 62 THE CONNECT 15
ขาย 350,000 บาท (ผ่อนดาวน์หมดแล้วครับ) ค่าโอนกรรมสิทธ์ 20,000 ออกให้ครับ
ห้องมุม 28.9 ตารางวา ซอย 2 บ้านสร้างเสร็จแล้วรอโอน
สนใจฝากเบอร์ที่ d302_ohm@yahoo.com ครับ

แพงไปหน่อยนะคะ
Madam_Flamingo
Posted: Friday, July 15, 2011 5:42:51 PM

Rank: Member
Groups: Member

ว่าแต่ Madam หายไปนานเลยนะคะ เปลี่ยนสัญญาหรือยังคะ เนื่องจากความเซ็งเลยยังไม่ได้คิดเรื่องแต่งบ้านเลยจ้า

ไปเปลี่ยนมาแล้วที่หายไปเพราะไม่มีอะไรน่าตื่นเต้น ความคืบหน้าของโครงการช้ามา ระหว่างที่หายไปมาดามเองก็กลับไปสั่งช่างที่บ้านทำเฟอร์นิเจอร์ตู้โต๊ะต่างเตียงไปพลาง ๆ เพราะมาดมาไม่ชอบใช้ของสำเร็จรูป และอีกอย่างที่บ้านมาดามทำเฟอร์ไม้สักอยู่เลยใช้ของที่บ้านดีกว่า ถูกกว่าหลายร้อยเท่า ทนกว่า นอกจากทำเฟอร์แล้วก็มีดูแบบครัว ทำผ้าม่าน อิมเมจบ้าน จิปปาถะเรื่อยเปื่อย คั่นเวลาไป ใครสนใจเฟอร์ไม้สักบอกได้นะ ราคาไม่แพง ผ้าม่านก็มีขอบอกถูกชัวร์ เพราะกลุ่มแม่บ้านเย็บเอง มีผ้าหลายหลายคล้ายโรงงานเลย
Posted: Friday, July 15, 2011 5:48:18 PM

รับป้าไปเป็นแฟนสักคนไหมล่ะลูก ป้าว่างอยู่นะลูก

คิดว่าป้าว่าคนเดียวหรอ มาดามเองก็นอนหนาวมาหลายเพลาแล้ว
Posted: Friday, July 15, 2011 5:50:29 PM

ตามหาเจ้าของบ้านแปลงที่ 75 อะ ใครเป็นเจ้าของแสดงตัวหน่อย
okiix503
Posted: Friday, July 15, 2011 10:13:02 PM

Rank: Newbie

ขายดาวน์ด่วนครับ แปลงที่ 187 ซอย4 18.5 ตารางวา THE CONNECTอ่อนนุช
150,000 บาท (ผ่อนดาวน์หมดแล้วครับ) ค่าโอนกรรมสิทธ์ 20,000 ออกให้
เข้าแบงค์ 1,662,000 (รับเงินคืน 40,000 บาทวันโอน) เจ้าของขายเอง
สนใจติดต่อ เอก 083-7059807 okiix503@hotmail.com ครับ
ป้าดา
Posted: Saturday, July 16, 2011 1:50:26 AM

Madam_Flamingo wrote:

คิดว่าป้าว่าคนเดียวหรอ มาดามเองก็นอนหนาวมาหลายเพลาแล้ว

ป้ามาก่อนนะลูก ป้าก็ติ้วมานานแล้วนะลูก
pigsteck7
Posted: Saturday, July 16, 2011 1:43:18 PM

ป้ามาก่อนนะลูก ป้าก็ติ้วมานานแล้วนะลูก

Laughing Laughing Laughing ฮ่าๆๆๆ แบบว่าเครียดเรื่องบ้านมาเยอะแระ เจอป้าดา กับมาดาม สองคนนี้ก็ ฮาดี หลุดกรอบซะหน่อย คิดได้ไง..? ติ้วมานาน Very Happy Very Happy Very Happy
dindin
Posted: Saturday, July 16, 2011 6:46:28 PM

จริงดิ Embarassed อย่างนี้เย็นนี้ต้องเข้าไปดูซักหน่อยแล้ว
วันนี้เข้าไปดูบ้าน ดีใจมากบ้าน ซ.4 ขึ้นชั้น 2 แล้ว เห็นความคืบหน้าแล้วค่อยสบายใจหน่อย
42
Posted: Saturday, July 16, 2011 10:03:58 PM

ไปเปลี่ยนมาแล้วที่หายไปเพราะไม่มีอะไรน่าตื่นเต้น ความคืบหน้าของโครงการช้ามา ระหว่างที่หายไปมาดามเองก็กลับไปสั่งช่างที่บ้านทำเฟอร์นิเจอร์ตู้โต๊ะต่างเตียงไปพลาง ๆ เพราะมาดมาไม่ชอบใช้ของสำเร็จรูป และอีกอย่างที่บ้านมาดามทำเฟอร์ไม้สักอยู่เลยใช้ของที่บ้านดีกว่า ถูกกว่าหลายร้อยเท่า ทนกว่า นอกจากทำเฟอร์แล้วก็มีดูแบบครัว ทำผ้าม่าน อิมเมจบ้าน จิปปาถะเรื่อยเปื่อย คั่นเวลาไป ใครสนใจเฟอร์ไม้สักบอกได้นะ ราคาไม่แพง ผ้าม่านก็มีขอบอกถูกชัวร์ เพราะกลุ่มแม่บ้านเย็บเอง มีผ้าหลายหลายคล้ายโรงงานเลย

สนใจค่ะ แต่ตอนนี้จ้องแต่รอบ้านเสร็จไม่กะใจทำอะไรเลยค่ะ รอบ้านโอนแล้วจะขอติดต่อเรื่องผ้าม่านและเฟอร์นะค่ะ
ปล ชอบฟังป้าและมาดามคุยจังเลย สนุกดี หากไม่ได้เห็นนานนาน ก็คิดถึงแย่เลย
bunny88
Posted: Sunday, July 17, 2011 1:33:59 AM

ขอโทษนะครับ ขออนุญาติใช้พื้นที่โพสขายนะครับ เผื่อว่าจะมีคนอยากได้อยู่บ้าง

ด่วนมาก!!! ขายดาวน์ พฤกษาทาวน์เน็กซ์ (Pruksa Town Next) แปลง B 0308 (จอดรถ 2 คัน) ได้ราคาเดิมไม่เอากำไร คุ้มนะครับ เพราะราคาบ้านอาจจะขึ้นอีก 12%
ก่อนสิ้นเดือนกรกฎานี้เท่านั้น เพราะจะยกเลิกสัญญา อยากให้เพื่อนๆได้บ้านราคาเดิมที่ยังไม่ปรับราคาครับ

- ซอยแรกซ้ายมือ ห้องริม แบบมีพื้นที่สนามหญ้าด้านข้าง
- พื้นที่ 27.97 ตร.ว.
- กำหนดแล้วเสร็จประมาณเดือนมกราคม 2555
- 3 ห้องนอน 2 ห้องน้ำ จอดรถ 2 คัน
- มีพื้นที่ข้างบ้าน
- หน้ากว้าง 5.5 เมตร
- บ้านหันหน้าไปทางทิศใต้ ด้านหลังติดสระว่ายน้ำของโครงการ ทำเลดีมากๆๆ
เพราะเป็นหลังเดียวที่ติดสระว่ายน้ำและเป็นห้องหัวมุม ทำให้ด้านหลังและด้านข้างโล่งรับลม
พื้นติดกับเพื่อนบ้านแค่เพียงด้านเดียว อนาตคสามารถเปิดร้านค้าได้ ทำเลดีมากๆ
- มีของแถมเป็น 1.) ปูสนามหญ้า 2.) ปั้มน้ำ + แท๊งค์น้ำ 3.) ส่วนลดวันโอน 26,000 บาท

1. ขายดาวน์ราคา 42,000 บาท ผ่อนดาวน์งวดแรกไปแล้ว
เหลือผ่อนดาวน์อีก 5 เดือน เดือนละ 16,800 บาท

2. ค่าเปลี่ยนสัญญา 20,000 บาท ผู้ซื้อเป็นผู้ออก
( แต่เหมือนไม่ต้องเสียเพราะมีส่วนลดให้ 26,000 บาทวันโอน )

3. ราคาบ้านในสัญญา 2,518,000. บาท ดาวน์หมดเหลือ ยอดกู้ธนาคาร 2,392,000 บาท
หลังจากเซ็นสัญญาราคานี้แล้ว ทางโครงการได้ปรับขึ้นราคามาครั้งหนึ่งแล้วและสิ้นเดือนนี้จะปรับขึ้นอีก

สนใจ ติดต่อสอบถามได้ตลอดเวลานะครับ
เพราะถึงสิ้นเดือนไม่มีคนซื้อต่อคงต้องปล่อยหลุด
พอหลุดตรงนี้ไปซื้อที่โครงการไม่ได้ราคานี้แล้วนะครับปรับราคาใหม่แน่นอน
084-1116488 คุณต้น

bunny88 attached the following image(s):

LomibOy
Posted: Monday, July 18, 2011 12:48:44 PM

เมื่อวันเสาร์แวะไปที่ดูความคืบหน้าบ้าน เลย แวะเข้าไปดูบ้านตัวอย่าง town next มา

รู้สึกมันดูกว้างกว่าอะ อาจจะเพราะตกแต่งภายในดีทำให้ดูกว้างกว่า connect ละมั้ง

ณัชชาอร
Posted: Monday, July 18, 2011 2:36:13 PM

ทาวน์เน็กซ์ เซลส์เขาบอกว่าตัวบ้านกว้างแค่ 16 ตรว. นะคะ ที่เหลือเป็นที่ด้านข้าง แต่ของคอนเนค ตัวบ้าน 18 ตรว.ค่ะ ฉะนั้นคอนเนคกว้างกว่าแน่นอนค่ะ ทาวน์เน็กซ์นี่ห้องนอนเล็กคือห้องนอนเด็กเท่านั้นค่ะ เด็กโตก็นอนไม่ได้เพราะเล็กมาก อันนี้เซลล์บอกมาเองค่ะ เราเลยว่าไม่เหมาะสำหรับพ่อแม่ลูกค่ะเพราะจะใช้สอยบ้านได้ไม่เต็มที่

วันนี้ไปอ่านของเพลโนสุขสวัสดิ์ 30 ของเขา 27 ตรว. ขายกัน 2.5 ล้าน เราซื้อคอนเนค 25 ตรว. 1.95 ล้านเองอ่ะ ตัวบ้านก็เหมือนกัน หน้าตาก็คล้ายกัน เลยรู้สึกว่าเราซื้อคอนเนคได้ถูก

จนถึงบัดนี้ก็ยังไม่ได้เปลี่ยนสัญญา แต่ว่าจะเข้าไปสัปดาห์นี้ค่ะ จะเอาสัญญาเก่าไปนั่งเทียบเลยว่าเหมือนกันหรือเปล่า
Posted: Monday, July 18, 2011 3:24:09 PM

มาดามยอมให้ป้านะ เพราะถึงขนาดติ้วเองนี้คงจะไม่ไหวแล้วจริง ยอม!!!!!
Posted: Monday, July 18, 2011 3:26:42 PM

สนใจค่ะ แต่ตอนนี้จ้องแต่รอบ้านเสร็จไม่กะใจทำอะไรเลยค่ะ รอบ้านโอนแล้วจะขอติดต่อเรื่องผ้าม่านและเฟอร์นะค่ะ
ปล ชอบฟังป้าและมาดามคุยจังเลย สนุกดี หากไม่ได้เห็นนานนาน ก็คิดถึงแย่เลย

ยินดีให้บริการ จะติดต่อมากกว่าเรื่องผ้าม่านและเฟอร์ก็ได้นะ มาดามชอบ
ป้าดา
Posted: Tuesday, July 19, 2011 11:01:25 AM

ยินดีให้บริการ จะติดต่อมากกว่าเรื่องผ้าม่านและเฟอร์ก็ได้นะ มาดามชอบ

ไว้ป้าจะติดต่อซื้อมานนะลูก ป้าอยากได้ม่านสีน้ำตาลแบบโรงแรม หรือตามแมนชั่นอ่ะลูก มันหนา
แล้วก็บังแสงได้ดี ไม่ยับง่าย มีไหมลูก
Posted: Tuesday, July 19, 2011 11:09:08 AM

ไว้ป้าจะติดต่อซื้อมานนะลูก ป้าอยากได้ม่านสีน้ำตาลแบบโรงแรม หรือตามแมนชั่นอ่ะลูก มันหนา
แล้วก็บังแสงได้ดี ไม่ยับง่าย มีไหมลูก

มีผ้าหลายแบบ มีแบบกั้นยูวีด้วย ม่านกรอง ม่านบัง ม่านตาไก่ ม่านชักรอก ม่านห่วง เยอะ ผ้าก็มีหลากหลาย แตกต่างกันไป ต้องเลือกเอา ทำไมป้าใส่ม่านสีน้ำตาลอะ ไม่สดใสเลยหรือว่าออกแบบบ้านไว้แล้ว ไม่ลองอะไรที่มันสดใสบ้างอะ เหมือนสาวน้อยวัยแรกแย้ม สดใส ชดชื่น เผื่อจะได้เลิกติ้วตัวเอง มาดามคิดว่าแบบสดใสสดใส มีชีวิตชีวาดี พอดีมาดามชอบอ่อนๆอะ เคี้ยวง่าย กลืนคล่อง รสชาตหวานละมุน
ป้าดา
Posted: Tuesday, July 19, 2011 11:54:16 AM

มีผ้าหลายแบบ มีแบบกั้นยูวีด้วย ม่านกรอง ม่านบัง ม่านตาไก่ ม่านชักรอก ม่านห่วง เยอะ ผ้าก็มีหลากหลาย แตกต่างกันไป ต้องเลือกเอา ทำไมป้าใส่ม่านสีน้ำตาลอะ ไม่สดใสเลยหรือว่าออกแบบบ้านไว้แล้ว ไม่ลองอะไรที่มันสดใสบ้างอะ เหมือนสาวน้อยวัยแรกแย้ม สดใส ชดชื่น เผื่อจะได้เลิกติ้วตัวเอง มาดามคิดว่าแบบสดใสสดใส มีชีวิตชีวาดี พอดีมาดามชอบอ่อนๆอะ เคี้ยวง่าย กลืนคล่อง รสชาตหวานละมุน

ป้าชอบแบบขรึมๆหน่อย ผัวป้าอายุ 37 ชอบหนีป้าไปนั่งสมาธิบ่อยๆ สีที่ป้าบอกมันก็ไม่ได้น้ำตาลเข้มนะลูก น้ำตาลอ่อน ออกแนว คาราเมงอ่ะลูก
ป้าไม่ชอบซักผ้าบ่อย แค่ติ้วก็หน้ามืดแระลูก โอ้ยยย!!! ป้าแก่ แต่ป้าร้องดังนะลูก

ป้าถามอีกที แล้วป้าจะไปนั่ง AIRPORT LINK ยังไงล่ะลูก มีวินมอไซต์ไหม ป้าไม่อยากขับรถไปจอดที่สถานี
Forum Jump
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS