Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Townhouse / Townhome - ทาวน์เฮ้าส์ ทาวน์โฮม » Pinklao / Rattanathibet / Bangbuathong Area » Baan Preuksa 49 Bangyai - Kaew-In » ~• บ้านพฤกษา 49 •~ บางใหญ่ ซ.แก้วอินทร์ ใครจองแล้วบ้างมาแชร์ข้อมูลกัน

~• บ้านพฤกษา 49 •~ บางใหญ่ ซ.แก้วอินทร์ ใครจองแล้วบ้างมาแชร์ข้อมูลกัน Options
รถถัง-->417
Posted: Wednesday, April 20, 2011 11:21:46 AM
Rank: Guest
Groups: Guest

bipud wrote:

ยินที่ได้เจอค่ะน้องอุ๊
ไม่รู้หมายถึงจุ๋มพี่หรือเปล่าหรือว่าเจอพี่จุ๋ม 122 ด้วย แบบว่าหมู่บ้านเราเท่าที่เห็นมี 4 จุ๋มแล้วอ่ะ555
ได้เจอน้องอุ๊ทั้งครอบครัวเลยค่ะ น่ารักมากไปเดินเล่นด้วยกันทั้งบ้าน พร้อมเจ้ารถถังสีดำ

ถ้ามีเวลาจะพาเด็กสองตัวที่บ้านไปเดินเล่นเหมือนกัน ไว้เจอกันค่ะ

สวนสาธารณะตอนเย็นมีคนไปนั่งเล่นหลายคนเหมือนกันครึกครื้นดีค่ะ แต่ก็มีอิ๊น้องหมาเยอะพอควร คงเพราะมีน้องหมาที่เจ้าของปล่อยหรือที่ไม่มีเจ้าของมาวิ่งเล่น

ยินดีเหมือนกันค่ะพี่จุ๋ม ขอบคุณมากค่ะ ตอนเย็นสวนสาธารณะเราเพื่อนบ้านเยอะเลย ไว้เสาร์-อาทิตย์นี้เจอกันอีกนะคะพี่ Surprised Very Happy Very Happy จาพาเจ้ารถถังสีดำไปเล่นด้วยอีกค่ะ Very Happy Very Happy
win16
Posted: Wednesday, April 20, 2011 12:26:49 PM

Rank: Member
Groups: Member

Guest wrote:
ขอบคุณเพื่อนบ้านทุกๆท่านนะคะ ที่แสดงความเสียใจที่โดนขโมยขึ้นบ้าน ยังไงก็ล็อคประตูบ้านดูแลบ้านกันดีๆนะคะ พวกนี้ไว้ใจไม่ได้จริงๆคะ ตอนนี้ต้องทำหลังบ้านเพิ่มแล้วหละคะ ป้องกันมาอีกนิดนึง บอกตรงๆว่านอนไม่หลับคะ กลัวจริงๆ

สวัสดีครับ คุณ yodkwon เมื่อวันอาทิตย์ หรือวันไหนไม่แน่ใจ ใช่ กลุ่มเพื่อน ๆ ญาติ ๆ คุณ yodkwon หรือเปล่าครับ ผมเห็นมาดูการต่อเติมรั้ว ของ แปลง 380 ทำรั้วแบบ แปลงนี้ก็ดีนะครับ เข้ายากขึ้นมาหน่อย วันนี้ผมโฉบไปดู แถวซอย นั้น เห็นช่างกำลังติดตั้งรั้ว แหลมอยู่เลย
tuktik
Posted: Wednesday, April 20, 2011 1:09:53 PM

มีใครพอจะทราบทางที่กำลังสร้างสะพานบ้างค่ะว่าออกจากหมู่บ้านเราถึงบางใหญ่ซิตี้ระยะทางประมาณเท่าไร่ค่ะ เห็นมีคนบอกว่าใกล้กว่าทางซอยแก้วอินทร์ค่ะ ขอบคุณค่ะ
ชายเล็ก
Posted: Wednesday, April 20, 2011 3:52:59 PM

Rank: Newbie

ยินดีเหมือนกันค่ะพี่จุ๋ม ขอบคุณมากค่ะ ตอนเย็นสวนสาธารณะเราเพื่อนบ้านเยอะเลย ไว้เสาร์-อาทิตย์นี้เจอกันอีกนะคะพี่ Surprised Very Happy Very Happy จาพาเจ้ารถถังสีดำไปเล่นด้วยอีกค่ะ Very Happy Very Happy

รถถัง เปลี่ยนชื่อแล้ว เป็นหมูหยอง
รถถัง-->417
Posted: Wednesday, April 20, 2011 4:41:29 PM

ชายเล็ก wrote:

รถถัง เปลี่ยนชื่อแล้ว เป็นหมูหยอง

โอ๊ะEmbarassed Embarassed รู้ได้เยี่ยงไร ฤ 555 คุณต๊อกเพิ่งเปลี่ยนชื่อให้วันนี้เองนะเนี๊ย Very Happy Very Happy
นกน้อยจอมแก่น
Posted: Wednesday, April 20, 2011 7:52:14 PM

ขอสอบถามถึงรถสองแถวคะ ราคากี่บาท กี่นาทีมาคัน ต้องไปขึ้นตรงทางเข้าวิลเลจเลยใช่ไหมคะ
แล้วตอนเข้ามาขึ้นตรงไหนคะ เพราะไม่ค่อยเห็น นั่งมอเตอร์ไซด์รับจ้างบ่อยๆก็เปลืองอะคะ
kanplu
Posted: Wednesday, April 20, 2011 9:25:25 PM

นกน้อยจอมแก่น wrote:
ขอสอบถามถึงรถสองแถวคะ ราคากี่บาท กี่นาทีมาคัน ต้องไปขึ้นตรงทางเข้าวิลเลจเลยใช่ไหมคะ
แล้วตอนเข้ามาขึ้นตรงไหนคะ เพราะไม่ค่อยเห็น นั่งมอเตอร์ไซด์รับจ้างบ่อยๆก็เปลืองอะคะ

เคยขึ้นสองแถว วัดเต็มรัก พฤกษา 18 - บางใหญ่ ค่ะ
ขึ้นที่ท่ารถจอดอยู่ ตรงข้าม สำนักงานขายบางใหญ่ซิตี้ (อยู่หน้าอาคารพาณิชย์ ที่สำนักงานขายพฤกษาวิลล์28 เก่า) รถออกทุก ครึ่งชั่วโมง วนไปเข้าที่ คาร์ฟูบางใหญ่ แล้วออกข้างหลังห้าง เข้าบางใหญ่ซิตี้ ผ่านสำนักงานที่ดิน หมู่บ้านร่มไม้ โรงเรียนแก้วอินทร์ นั่งมาจนถึงหน้าทางเข้าพฤกษาวิลเลจก่อนถึงหมู่บ้านเรา แล้วก็ลง ราคา 10 บาท จากนั้นรถสองแถวก็ขับต่อไปที่พฤกษา 18 ......จากนั้นไม่ทราบแล้วค่ะ (พอลงแล้วก็เดินเท้าเข้าหมู่บ้านเราค่ะ บางคนจะยืนรอแล้วก็โทรให้คนที่บ้านมารับ)

ทราบแค่นี้นะคะ แต่ไม่รู้ตอนนี้มีอะไรเปลี่ยนแปลงหรือเปล่านั่งค่ะ เคยนั่งเมื่อตอนต้นเดือนมีนาคม54น่ะคะ Very Happy Very Happy Very Happy
พี่จุ๋ม
Posted: Wednesday, April 20, 2011 9:28:59 PM

พี่ทาสีภายในบ้านใหม่ทั้งชั้นบนและชั้นล่าง
พี่ใช้สี ICI DELUXE ค่ะ สีที่พี่ใช้สามารถเช็ดล้างออกได้ง่ายค่ะ
ราคาสีประมาณกระป๋องละ 1,400 บาท ปริมาณ 9 ลิตรกว่าๆ
ลองไปสอบถามราคาที่โฮมโปรนะคะ ตอนนี้มีลดราคา
และหากต่อรองกับเซลส์ที่ขายอาจได้คูปองพิเศษลดอีก 100 บาท
ขออนุญาตแนะนำวิธีเลือกสีจากประสบการณ์ตนเองนะคะ
พี่ search ข้อมูลจากกูเกิ้ลเกี่ยวกับสี ICI มีข้อมูลต่างๆ
เช่นการเลือกโทนสี ปริมาณการใช้สี ฯ
หลังจากสรุปได้แล้วว่า ชอบโทนสีอะไร พี่แนะนำให้
ขอดูโทนสีจากเซลส์ เขาจะโชว์แถบสี (เป็นกระดาษ) ให้เราดู
สีในแถบกระดาษที่เลือกเมื่อนำมาทาภายในบ้านอาจมีสีที่เข้มขึ้น
เนื่องจากพื้นที่ที่ใช้ทาสี สำหรับบ้านพี่ๆ เลือกโทนสีฟ้าอมเทาหม่นๆ
พี่เลือกสีปลายแถบสี แต่เมื่อทาทั้งบ้านแล้วสีก็ออกมาเข้มกว่าที่เห็นในแถบสีเยอะค่ะ
แต่ก็สวยถูกใจนะคะ ขอย้ำว่า ต่างกันเยอะนะคะ ตอนนี้พี่ยังเก็บกระป๋องสีอยู่
หากว่างเดินมาดูได้นะคะจะได้เห็นว่า เวลาที่เซลส์นำสีตัวอย่างหยดแต้มบนฝากระป๋อง
กับเมื่อทาสีลงผนังแล้ว สีจะต่างกันเพราะพื้นที่การทาสีค่ะ
สำหรับสีภายนอกไม่ได้ทาใช้สีเดิมค่ะ เพื่อจะได้ไม่แตกต่างกับเพื่อนบ้านค่ะ

kanplu
Posted: Wednesday, April 20, 2011 9:34:45 PM

วันนี้ก็แวะไปที่หน้าบ้านพี่จุ๋มมาด้วยล่ะค่ะ อยากมีร้านอย่างนี้บ้างจัง(น่านั่งดูสบายๆดีนะคะ) แฟนดาชมร้านพี่ว่าสวยน่ารักดี มีต้นไม้มาปลูกหน้าบ้านแล้วยังฝากถามถึง พี่มีกำหนดเปิดร้านเมื่อไหร่ค่ะ อยากจิมกาแฟแล้วค่ะVery Happy Very Happy
พี่จุ๋ม
Posted: Thursday, April 21, 2011 1:49:34 AM

น้องดา

ขอบคุณและดีใจที่เพื่อนบ้านทุกคนที่ผ่านมาหน้าบ้านจะได้ชื่นชมกับสวนดอกไม้เล็กๆ หน้าบ้าน
อาจจะล้ำเส้นแนวถนนไปนิดหน่อย ขออภัยเพื่อนบ้านทุกท่านไว้ ณ ที่นี่ด้วย
เมื่อวานนี้ (20 เม.ย.) พี่อยู่ที่บ้านถึง 1 ทุ่มกว่าๆ เดินไปเดินมาระหว่างบ้านพี่กับบ้านคุณสุ (ร้านอาหารใต้)
น้องดาไปตอนกี่โมงค่ะ เพราะช่วงเย็นๆ ยังยืนดูช่างใช้สว่านเจาะผนังเพื่อแขวนรูปในร้านกาแฟ
แปลกใจทำไมไม่เจอกันสักที ครั้งที่แล้วที่น้องดาเดินไปดูพี่ก็อยู่ที่บ้าน แต่ก็ไม่พบกันอีก
อยากพาน้องดากับแฟนน้องดาเข้าไปชมในบ้านค่ะ อยากให้น้องดาเห็นหน้าบ้านพี่ตอนเย็นๆ
เปิดไฟแล้วดูดีมากขึ้นค่ะ (เอ๊ะ ไม่ทราบเห็นแล้วหรือยัง) สำหรับร้านกาแฟคาดว่า จะเปิดขายต้นเดือนหน้าค่ะ
มอคค่า 1 แก้วใช่ไหมค่ะ ต้องเปิดสูตรทำนะคะ เดี๋ยวก่อนเปิดร้านจะซ้อมมือเป็นพิเศษสำหรับน้องดา
ถ้าไม่อร่อยเดี๋ยวพี่ให้น้องดาทำเองนะคะ
tuktik
Posted: Thursday, April 21, 2011 7:45:20 AM

พี่ทาสีภายในบ้านใหม่ทั้งชั้นบนและชั้นล่าง
พี่ใช้สี ICI DELUXE ค่ะ สีที่พี่ใช้สามารถเช็ดล้างออกได้ง่ายค่ะ
ราคาสีประมาณกระป๋องละ 1,400 บาท ปริมาณ 9 ลิตรกว่าๆ
ลองไปสอบถามราคาที่โฮมโปรนะคะ ตอนนี้มีลดราคา
และหากต่อรองกับเซลส์ที่ขายอาจได้คูปองพิเศษลดอีก 100 บาท
ขออนุญาตแนะนำวิธีเลือกสีจากประสบการณ์ตนเองนะคะ
พี่ search ข้อมูลจากกูเกิ้ลเกี่ยวกับสี ICI มีข้อมูลต่างๆ
เช่นการเลือกโทนสี ปริมาณการใช้สี ฯ
หลังจากสรุปได้แล้วว่า ชอบโทนสีอะไร พี่แนะนำให้
ขอดูโทนสีจากเซลส์ เขาจะโชว์แถบสี (เป็นกระดาษ) ให้เราดู
สีในแถบกระดาษที่เลือกเมื่อนำมาทาภายในบ้านอาจมีสีที่เข้มขึ้น
เนื่องจากพื้นที่ที่ใช้ทาสี สำหรับบ้านพี่ๆ เลือกโทนสีฟ้าอมเทาหม่นๆ
พี่เลือกสีปลายแถบสี แต่เมื่อทาทั้งบ้านแล้วสีก็ออกมาเข้มกว่าที่เห็นในแถบสีเยอะค่ะ
แต่ก็สวยถูกใจนะคะ ขอย้ำว่า ต่างกันเยอะนะคะ ตอนนี้พี่ยังเก็บกระป๋องสีอยู่
หากว่างเดินมาดูได้นะคะจะได้เห็นว่า เวลาที่เซลส์นำสีตัวอย่างหยดแต้มบนฝากระป๋อง
กับเมื่อทาสีลงผนังแล้ว สีจะต่างกันเพราะพื้นที่การทาสีค่ะ
สำหรับสีภายนอกไม่ได้ทาใช้สีเดิมค่ะ เพื่อจะได้ไม่แตกต่างกับเพื่อนบ้านค่ะ

พี่จุ๋มใช้สีกี่กระป๋องค่ะวันนั้นไม่ได้ถาม พี่จุ๋มค่ะวันนั้นก่อนกลับได้ตรวจดูต้นไม้หน้าบ้านให้แล้วอยู่ครบค่ะ แต่ระหว่างนั้นมีคนอยากหิ้วดอกกุหลาบไปค่ะ มันน่าลักมากค่ะ และตลอดที่อยู่หน้าบ้านคนเดินไปเดินมาชมบ้านสวยตลอดค่ะ
พี่จุ๋ม
Posted: Thursday, April 21, 2011 8:35:54 AM

น้อง Tuktik ค่ะ

ขอบคุณค่ะสำหรับคำชมเรื่องบ้าน สมกับที่รอคอยช่างยง (ช่างชาญชัย) ทำให้ คอยนานผิดกว่าบ้านอื่น
เพราะตอนทำสัญญาไปต่อรองลดราคาจนเขาไม่ยอม แต่ด้วยความอดทนเพราะอยากได้บ้านสวย
รวมทั้งอยากให้ผู้ที่ก่อสร้างต่อเติมส่วนต่างๆ ของบ้าน ทำงานด้วยความยินดีและเต็มใจ จึงไม่เคยปริปากบ่น
กับช่างคนใดคนหนึ่งสักคำให้เสียน้ำใจ ทำทุกอย่างเท่าที่จะทำได้เพื่อให้เขาเหล่านั้นรู้ว่า เจ้าของบ้านมีน้ำใจ
เขาจะได้ตอบแทนด้วยการทำงานให้ประณีตยิ่งขึ้น นั่นจึงเป็นเหตุให้งานที่ออกมาเพื่อนบ้านเห็นแล้วชมว่า
บ้านสวยน่ารัก ที่กล่าวมาทั้งหมดนี้ พูดจากความจริง ไม่ได้เสแสร้ง หรือยกยอตัวเอง เพียงแต่อยากบอก
เทคนิคเล็กๆ น้อยๆ เพื่อให้ได้บ้านสวย หรือหากบ้านส่วนที่ต่อเติมส่วนใดมีปัญหา ช่างจะได้รีบแก้ไข
ไม่หมกเม็ด หมกมุมที่เราไม่สามารถมองเห็น แต่ก็นั่นอีกแหละ อยู่ที่ว่า เราเลือกต่อเติมกับผู้รับเหมารายใด
แบบบ้านที่เราออกแบบเหมาะสมกับการใช้ประโยชน์อย่างไร และปล่อยวางกับส่วนที่เกิน ส่วนที่ขาดได้เท่าไหร่
ไม่มีอะไร perfect บ้านพี่อาจเป็นของแปลกจึงทำให้ดูสะดุดตา
ขอบคุณที่ให้กำลังใจเรื่องต้นไม้ เดี๋ยวซื้อโน่นไปนี่มา ต้นเก่าต้องพักฟื้น ต้นใหม่ต้องมาวางจนไม่มีที่แล้ว
จะขออนุญาตกระเถิบไปวางหน้าบ้านนะ
สำหรับเรื่องสี พี่ใช้สีอะคีลิค กึ่งเงา สำหรับทาภายใน (สำคัญมากนะคะสำหรับการเลือกประเภทของสีที่ใช้ทา)
ประเภทล้างทำความสะอาดได้ พี่ทดสอบแล้วค่ะ คราบรอยเปื้อนต่างๆ ใช้ผ้าชุบน้ำหมาดๆ ถูเบาๆ ก็ออกแล้ว
แต่หากยังไม่ออกก็ลองผสมน้ำยาล้างจานนิดหน่อย เช็ดถูเบาๆ นานอีกนิดหนึ่งก็ออกค่ะ
การทาสีขอเน้นว่าให้ทาสี 2 รอบ เพราะทา 1 รอบจะได้สีคนละแบบกับที่เลือก คือ จะสดกว่าแต่ถ้าทา 2 รอบ จะได้สีสวยสมใจ
ใช้สีกี่กระป๋อง หากทาสีเดียวกันทั้งชั้นบนชั้นล่างควรซื้อกระป๋องใหญ่ 9 ลิตรกว่าๆ ประมาณ 3 กระป๋อง หลังจากนั้นถ้าสีไม่พอ
ค่อยไปทยอยซื้อกระป๋องเล็ก(ปริมาณ 2.5 ลิตรถ้าจำไม่ผิด) เพิ่มที่ละกระป๋องจะได้ช่วยประหยัดเงินค่ะ เพราะราคาต่างกันไม่มาก
หรือเพื่อความแน่นอนว่า สีที่เราเลือกจะเป็นสีแบบที่ต้องการหรือไม่ แนะนำว่า ให้ซื้อกระป๋องเล็ก 1 กระป๋องไปทดลองทาก่อนก็ดีนะคะ
เผื่อว่า ไม่ชอบจะได้เปลี่ยนสีใหม่ ส่วนสีที่ซื้อมาแล้วก็นำไปทาพื้นที่อื่นๆ เช่น ห้องน้ำ หรือมุมลานจอดรถก็ได้ เพราะเป็นมุมที่ไม่ต้อง
มองเห็นได้ตลอด อย่างไรก็ตามลองคำนวณพื้นที่ที่จะทาสีแล้วไปสอบถามเซลส์อีกครั้ง โดยวัดพื้นที่ในแต่ละส่วนที่ต้องการทาสี
ความกว้างคูณความยาว แล้วคำนวณออกมาเป็นตารางเมตร แต่จากที่เคยสอบถามเซลส์บ้านทาวน์เฮ้าส์ 2 ชั้นจะอยู่ประมาณ 4 กระป๋อง
บปัจจุบันไม่จำเป็นต้องกลัวว่า สีเดิมที่เราเลือกจะไม่มีขาย หากซื้อในห้างใหญ่ ซื้อสีที่มีเกรดเอ มีคุณภาพจะหมดความกังวลในเรื่องนี้
เพียงแต่ว่า แต่ละบริษัทสีอาจจะมีนโยบายว่าซื้อสีจำนวนเงินเท่านั้น เท่านี้ แล้วจะได้ของแถมนั่นแถมนี่ค่ะ
และที่สำคัญอย่าลืม number ของสีที่เราเลือกอย่าทิ้งฝากระป๋องสีนะคะ เพราะจะมีประโยชน์มากในการซื้อสีเหมือนเดิมเพิ่มเติมในภายหลัง
ควรจดเบอร์ของสีเก็บไว้กันลืมด้วยค่ะ
สำหรับบ้านพี่ๆ ทาสีสองสี สีอ่อน สีแก่สลับกัน ดังนั้นคราวแรกซื้อสี 4-กระป๋อง แต่เพราะพื้นที่ที่ใช้ทาสีอ่อน สีแก่มีไม่เท่ากัน
อีกวัตถุประสงค์หนึ่งคือ จะนำสีที่เหลือไปทาภายในคอนโดที่พักเก่า และอีกเหตุผลหนึ่งคืออยากได้ของแถมเป็น (ม๊อบถูพื้นพร้อมถัง
ระบบใช้เท้าเหยียบปั่นแห้ง) จึงเป็นเหตุให้ต้องซื้อสีมากเกินจำเป็น สีที่เราซื้อหากยังไม่ได้ผสมน้ำ สามารถเก็บไว้ได้ประมาณ 2 ปีค่ะ

วันนี้ post ข้อความยาวมาก อย่าเพิ่งเบื่อนะ เพราะคงไม่ได้ post อีกหลายวัน เนื่องจากยุ่งอยู่กับการขนย้าย
เพราะวางแผนไว้ว่า วันนี้ย้ายของ พรุ่งนี้เชิญพระเข้าบ้าน ต่อแต่นั้นจะนอนที่บ้านค่ะ

win16
Posted: Thursday, April 21, 2011 9:54:20 AM

เมื่อเช้า ประมาณ 7:00 น. มีเสียงดัง คล้าย ๆ อะรัยระเบิด แต่ไม่รู้ว่าเป็นอะรัย ใครได้ยินบ้างครับ แล้วเป็นของบ้านหลังไหนครับ ช่วย update กันด้วยนะครับ
พลอย
Posted: Thursday, April 21, 2011 4:16:05 PM

คุณแอน

ตั้งแต่วันนั้นมายังไม่มาติดให้เลยค่ะ แต่โทรมาขอโทษบอกว่าแสดงความรับผิดชอบ ให้ส่วนลด 1000 บาท บอกว่าช่างกลับบ้านสงกรานต์ วันที่ 18 เมย. 54 ช่างจะกลับมา เราก็เลยถามวันเวลาจะเข้ามาติดอีกรอบนึง เค้านัดวันพฤหัสที่ 21 เมย. 54/ 10 โมงอีกแล้วค่ะ และแล้วสุดท้ายวันพุธที่ 20 เมย. 54 ก็โทรมาเลื่อนอีกตามเคยค่ะ เหตุผลครั้งนี้บอกว่า ช่างยังไม่กลับค่ะ แต่งานอ่ะทำเสร็จแล้ว แต่สียังไม่ได้พ่นค่ะ แต่เค้าจะส่งไปทำสีอบให้ค่ะ ฟังตอนแรกก็งง เพราะตอนแรกที่คุยงานกันทีแรก เราอยากจะได้สีอบ แต่เค้าบอกว่า สีอบ ราคา 14,000 ทำไม่ได้ค่ะ ต้นทุนมันแพง เราก็เลยตกลงเอาสีพ่นค่ะ แต่เค้าก็พูดมาอยู่คำนึงค่ะว่า ถ้าไม่สบายใจก็เอาเงินมัดจำคืนก่อนก็ได้ แต่ถ้าอยากรอ วันอาทิตย์ที่ 24 เมย.54 จะเข้าไปติดให้แน่นอน แต่เราว่าจะให้โอกาศเค้าแค่อาทิตย์นี้ค่ะ ถ้าไม่มาติดให้จะขอเงินมัดจำคืนค่ะ รอไม่ไหวแล้ว
NooAnn
Posted: Thursday, April 21, 2011 5:15:36 PM

คุณแอน

ตั้งแต่วันนั้นมายังไม่มาติดให้เลยค่ะ แต่โทรมาขอโทษบอกว่าแสดงความรับผิดชอบ ให้ส่วนลด 1000 บาท บอกว่าช่างกลับบ้านสงกรานต์ วันที่ 18 เมย. 54 ช่างจะกลับมา เราก็เลยถามวันเวลาจะเข้ามาติดอีกรอบนึง เค้านัดวันพฤหัสที่ 21 เมย. 54/ 10 โมงอีกแล้วค่ะ และแล้วสุดท้ายวันพุธที่ 20 เมย. 54 ก็โทรมาเลื่อนอีกตามเคยค่ะ เหตุผลครั้งนี้บอกว่า ช่างยังไม่กลับค่ะ แต่งานอ่ะทำเสร็จแล้ว แต่สียังไม่ได้พ่นค่ะ แต่เค้าจะส่งไปทำสีอบให้ค่ะ ฟังตอนแรกก็งง เพราะตอนแรกที่คุยงานกันทีแรก เราอยากจะได้สีอบ แต่เค้าบอกว่า สีอบ ราคา 14,000 ทำไม่ได้ค่ะ ต้นทุนมันแพง เราก็เลยตกลงเอาสีพ่นค่ะ แต่เค้าก็พูดมาอยู่คำนึงค่ะว่า ถ้าไม่สบายใจก็เอาเงินมัดจำคืนก่อนก็ได้ แต่ถ้าอยากรอ วันอาทิตย์ที่ 24 เมย.54 จะเข้าไปติดให้แน่นอน แต่เราว่าจะให้โอกาศเค้าแค่อาทิตย์นี้ค่ะ ถ้าไม่มาติดให้จะขอเงินมัดจำคืนค่ะ รอไม่ไหวแล้ว

คุณพลอยคะ
ที่แอนเสียใจทุกวันนี้เพราะคำว่าเชื่อใจและให้โอกาสค่ะ แอนก็เหมือนคุณพลอยจะเอาสีอบเพราะมีคนเค้าพูดกันว่าสีอบสวย แต่เค้าบอกว่าสีอบนอกจากจะแพงแล้วยังล่อนในภายหลัง เนื่องจากไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยเชื่อค่ะ ของแอนก็ได้ส่วนลด 1,000 เหลือ 12,000 แต่ตอนที่เค้าผิดนัดครั้งที่3แอนจะเอามัดจำคืน แต่เค้าบอกว่าต้องรอพรุ่งนี้เค้าต้องเบิกจากลูกค้าอีกเจ้าหนึ่งมาให้ก็ ไหนๆวันที่เอาเงินคืนกับวันที่เค้านัดติดเป็นวันเดียวกันค่ะ เลยรอ สุดท้ายก็เหมือนเดิม ไม่รับผิดชอบคำพูด ยังงัยตรวจงานดีๆนะคะคุณพลอยไม่ได้ดั่งใจอย่าเพิ่งจ่ายเงินค่ะ เพราะคนๆนี้เมื่อรับเงินไปแล้วจะกลายเป็นคนละคนกับที่เราเคยคุยค่ะ
แม่บ้านตัว_อ
Posted: Thursday, April 21, 2011 9:18:18 PM

win16 wrote:
เมื่อเช้า ประมาณ 7:00 น. มีเสียงดัง คล้าย ๆ อะรัยระเบิด แต่ไม่รู้ว่าเป็นอะรัย ใครได้ยินบ้างครับ แล้วเป็นของบ้านหลังไหนครับ ช่วย update กันด้วยนะครับ

ตะกี้ดังอีกแล้วค่ะคุนวิน สงสัยเสียงเหมือน เอ่อเหมือนรถขนดินนะค่ะ เวลาเค้าเคาะเอาเศษดินออกจากรถ ปังๆ
ไม่รู้ใช่หรือป่าว ใครทราบว่าเสียงไรบ้างหรือป่าวค่ะ??? เวลานี้มันก้อสามทุ่มกว่าๆ เข้าไปแล้วน้าาาาาาาา....

joom
Posted: Friday, April 22, 2011 11:24:53 AM

มหิงสา wrote:

จะเลือกสีเดิมเหรอครับ คงต้องเทียบสีเอานะครับ
ผมแนะนำว่า ไหนๆจะทา ลองเลือกสีใหม่ไปเลย
เลยเกรดดีหน่อย เบเยอร์หรือ TOA นะครับ
หลังบ้านที่ต่อเติมผมเลือก TOA SHIELD-1 NANO นะครับ
ไม่ได้เป็นตัว top สุด แต่กระนั้น ราคาก็เหนื่อยเหมือนกัน

ขอบคุณค่ะ ก้อคิดไว้เหมือนกัน และช่างก้อแนะนำ กะจะซื้อสีให้ช่างที่ต่อเติมบ้านทาให้ เขาไม่คิดค่าแรกขอแค่ค่าน้ำใจให้ลูกน้องค่ะ
อยู่แปลงไหนค่ะ อ่าน โพส ทุกวัน แต่ไม่ทราบว่าอยู่บ้านเลขที่อะไร ขอแนะนำตัวและเป็นเพื่อนบ้านอีกคนคะ ชื่อ จุ๋ม อยู่แปลงที่ 270 ตอนนี้กำลังต่อเติมอยู่ กับ ช่าง น้อง ว่างๆ เยี่ยมชมได้น่ะ ค่ะ เพราะแฟนจะเข้าไปคุมงานเองทุกวัน ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ
joom
Posted: Friday, April 22, 2011 11:43:22 AM

ขอเพิ่มอีก จุ๋ม ละกัน ค่ะ 270 ค่ะ
ชายเล็ก
Posted: Friday, April 22, 2011 12:10:57 PM

ขอเพิ่มอีก จุ๋ม ละกัน ค่ะ 270 ค่ะ

อิจฉา คนมีวันหยุด ไม่เหมือนเรา เศร้า ทำงานอย่างเดียว เผื่อด้วยครับ เพื่อนบ้านทุกท่าน
nicx203
Posted: Friday, April 22, 2011 2:08:51 PM

เสียงบ่นจากเพื่อนบ้านเรา
http://www.pantip.com/cafe/home/topic/R10459982/R10459982.html
Forum Jump
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS