Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Townhouse / Townhome - ทาวน์เฮ้าส์ ทาวน์โฮม » Prachauthit / Rama 2 / Petchkasem Area » Town+ Pracha Uthit » Town Plus ประชาอุทิศ

Town Plus ประชาอุทิศ Options
h 2
Posted: Friday, January 14, 2011 8:21:34 AM
Rank: Guest
Groups: Guest

อยากเห็นพื้นที่ทรุดเหมือนกันค่ะ มันทรุดได้ไง ขนาดยังไม่ได้ย้ายเข้ามาอยู่นะนี่ น่ากลัวจัง
lek1980
Posted: Friday, January 14, 2011 9:23:36 AM

Rank: Member
Groups: Member

มีเรื่องจะเเนะนำครับ ท่านที่ยังไม่โอน ตอนตรวจบ้าน ลองมองที่ฝ้าเพดาน ว่ามีรอยต่อมั้ย (บางทีตองเปิดไปและสังเกตุดีถึงจะเห็น) ตอนกลางวันไม่ค่อยมีปัญหาเพราะแทบจะไม่เห็น ถ้ากลางคืนเปิดไฟหล่ะก็ ชัดเจน ของผมเห็นทั้งแผ่นเลย.....
ดุกอุย
Posted: Thursday, January 20, 2011 9:17:14 PM

โครงการนี้ไม่ทราบว่า รถเมล์มีผ่านไหมครับ แบบว่าสนใจแต่ไม่มีรถนะครับ แล้วก็ผมทำงานแถว ๆ สีลมครับ
P-II
Posted: Friday, January 21, 2011 1:46:25 PM

Rank: Advanced Member

มีรถเมล์สาย 21ก และรถแอร์สาย 21 ส่วนรถตู้ไปสวนลุม จุฬาผ่านหน้าหมู่บ้านครับ

Q7
Posted: Tuesday, January 25, 2011 2:56:23 PM

อยากได้ถังขยะเหมือนกัน Neutral
P-II
Posted: Thursday, January 27, 2011 10:09:37 AM

บ้านคุณ M2 ไฟที่ห้องครัวไม่ได้ปิดครับ

P-II
Posted: Wednesday, February 02, 2011 1:30:35 PM

รถเก็บขยะเค้าหยุดตรุษจีนหรือครับ ไม่เห็นมาเก็บ 2 ครั้งแล้ว ขยะจะล้นหมู่บ้านแล้วครับ ถังขยะบ้านผมเกือบจะเต็มแล้วครับ รองรับได้ถึงแค่อาทิตย์นี้เท่านั้น

คนอยากได้แต่
Posted: Tuesday, February 15, 2011 9:53:02 PM

เมื่อวันเสาร์ที่12 ไปดูมาว่าจะไปเพื่อจอง เป็นการดูที่นี่รอบ2 ห่างจากรอบแรกเกือบปี ตอนนั้นบ้านตัวอย่างอยู่หลังสระน้ำ แต่ครั้งนี้บ้านตัวอย่างเข้าไปอีก2ซอยมั้ง

บอกตรงๆว่าครั้งนี้คิดหนักเลย เพราะผนังบ้านร้าวยาว เดินออกมาด้านที่จอดรถ กำแพงกั้นระหว่างบ้านตรงลานจอดแยกจากกันกับตัวบ้าน แสดงให้เห็นว่าบ้านทรุดมากเลย เพราะว่าผ่านมาแค่ปีกว่าๆบ้านทรุดเยอะขนาดนี้เลย ทำให้รู้เลยว่าไม่มีการถมที่ให้แน่นก่อน เพราะดินที่นี่เป็นทุ่งหญ้ามานาน ผมบอกตรงๆเลยกลัวเป็นปัญหาระยะยาว เพราะบ้านเรากะอยู่ยาวเอาปูนมาโบกปิดแค่นี้ไม่นานก็แยเข้ามาอยู่ไม่นานต้องซ่อมนี่เลยความรู้สึกมากๆแน่ แล้วการที่จะซ่อมกำแพงไม่ให้ทรุดแยกจากตัวบ้านต้องทำทั้งซอยเลย แล้วการแก้ให้ดีงานใหญ่พอควรเพราะต้องลงเข็มกันเลย
mask
Posted: Wednesday, February 16, 2011 9:29:54 AM

ถูกต้องแล้วครับ ก่อนเข้ามาอยู่ ปีที่แล้วภาพถ่ายดาวเทียม google ยังเป็น ทุ่งนาอยู่เลยครับ....
joycywalk
Posted: Thursday, February 17, 2011 2:06:25 PM

Rank: Newbie

กำลังคิดว่าจะไปจองอยู่เนี่ยค่ะ แต่ไม่รู้ว่าจะเจอ นำท่วม หรือ รถติดมากหรือป่าว พอดีสามีทำงานตรงประชาอุทิศแต่เราทำตรงวิภาฯ ขอให้ขึ้นทางด่วนสะดวก น้ำไม่ท่วม บ้านไม่ร้าวก็น่าจะพอ ใครแนะนำหน่อยสิค่ะ ว่าแปลงไหนน่าสน อยากได้ทาว์พลัส 2 ชั้นค่ะ เผื่อได้อยู่ติด ๆ กัน จะได้ช่วยกันดูบ้านตอนเวลาอีกบ้านไม่อยู่อ่ะค่ะ ดีไหมค่ะ MSN: joycywalk@hotmail.com
P-II
Posted: Thursday, February 17, 2011 2:26:21 PM

น้ำท่วมผมยังไม่เจอครับ แต่รถติดก็มีช่วงเร่งด่วนเช้าและเย็นครับ ข้างบ้านผมด้านซ้าย-ขวาและด้านหลังขายไปหมดแล้วครับ ไว้รอท่านอื่นที่แปลงติดกันยังว่างเข้ามาแนะนำครับ ผมอยู่ซอย 4 ครับ

joycywalk
Posted: Thursday, February 17, 2011 3:41:13 PM

Sale บอก Promotion อยู่ฟรี 2 ปี ทางแต่ต้องให้ทางโครงการยื่นกับไทยพาณิชย์อ่ะค่ะ หรือ จะเอาเป็นฟรีค่าโอน ค่าน้ำ ค่าไฟ อะไรแบบนี้ประมาณ 80,000 กว่า ๆ แต่จะหมดโปรตอนกุมภานี้ค่ะ และจะขึ้นราคาจาก 1.99 เป็น 2.1 อะไรปะมาณนี้ แต่เราก็บอกกับเซลไป อย่ามากดดัน 555 จะซื้อบ้านขอเวลาหน่อย เค้าก็จะไปคุยกับผู้จัดการให้ แล้วกว่าเราจะพ้อมย้านมาอยู่ก็จะเกือบ ๆ ปลายปีอ่ะค่ะ รอดูอยู่ว่าจะเป็นอย่างไร ปกติต่อรองอะไรได้มั่งค่ะ เห็นเปิดเฟสใหม่ด้วย
modtanoy_naja
Posted: Thursday, February 17, 2011 4:13:28 PM

แปลง J2 ยังว่างอยู่นะครับ ซอย 3

ว่าแต่ทำงานอยู่แถววิภาวดีหรือครับ ผมก็ทำงานแถวหมอชิต ก็อาศัยทางด่วนทุกวันครับ ออกเช้า นี่คือต้องเช้าเลยก่อน 7 โมงครับ ถ้าหลังจากนั้นแนะนำเป็นหลัก 8 โมงครับ ไม่งั้นรถติดครับ...

--------------- ร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการพัฒนาสังคม คุณภาพ -------------
joycywalk
Posted: Thursday, February 17, 2011 7:58:44 PM

บ้านที่สองจากทั้งสองฝั่งเค้าว่าไม่โอเคเพราะรางนำ้หรืออะไรสักอย่างเนี่ยอ่ะค่ะ ใช่ไหมค่ะ? ถามอีกอย่างค่ะ หากไม่มีรถเดินออกมาไกลมากไหมค่ะสำหรับเฟสใหม่อ่ะค่ะ? และมีค่าใช้จ่ายก่อนเข้าไปอยู่อะไรบ้างค่ะ เช่น จอง ค่าส่วนกลาง ค่าจดจำนอง ค่าโอน ค่ากรรมสิทธิ์ไฟน้ำ อะไรแบบเนี่ยอ่ะค่ะ ขอไอเดียหน่อยน่ะค่ะ

ว่าแต่ทางด่วนขึ้นทางด่วนอะไรไปวิภาค่ะ และลงทางด่วนอะไรกลับบ้านค่ะ

ขอบคุณมากเลยค่ะ เผื่อจะได้เป็นเพื่อนบ้านอีกคนค่ะ ตอนนี้ใจ80% เลือกที่นี่แล้วอ่ะค่ะ
lek1980
Posted: Monday, February 21, 2011 9:03:33 AM

joycywalk wrote:
บ้านที่สองจากทั้งสองฝั่งเค้าว่าไม่โอเคเพราะรางนำ้หรืออะไรสักอย่างเนี่ยอ่ะค่ะ ใช่ไหมค่ะ? ถามอีกอย่างค่ะ หากไม่มีรถเดินออกมาไกลมากไหมค่ะสำหรับเฟสใหม่อ่ะค่ะ? และมีค่าใช้จ่ายก่อนเข้าไปอยู่อะไรบ้างค่ะ เช่น จอง ค่าส่วนกลาง ค่าจดจำนอง ค่าโอน ค่ากรรมสิทธิ์ไฟน้ำ อะไรแบบเนี่ยอ่ะค่ะ ขอไอเดียหน่อยน่ะค่ะ

ว่าแต่ทางด่วนขึ้นทางด่วนอะไรไปวิภาค่ะ และลงทางด่วนอะไรกลับบ้านค่ะ

ขอบคุณมากเลยค่ะ เผื่อจะได้เป็นเพื่อนบ้านอีกคนค่ะ ตอนนี้ใจ80% เลือกที่นี่แล้วอ่ะค่ะ

เฟสใหม่เดินไกลนิด แต่ปลอดภัย อากาศดี เดินดีไม่มีเบื่อครับ
ส่วนค่าใช้จ่ายต่างๆก่อนเข้าอยู่นอนจากเงินดาวน์แล้ว ก็ลองคุยกับsale ดูครับ อายมีโปรโมชั่น ฟรี ในบางตัว
คร่าวๆที่จำได้คือ
ค่าส่วนกลาง 35 บาทต่อตารางว่าล่วงหน้า 1 ปี 35x19 ประมาณ 7980 บาท
ค่าจดจำนอง 1% ของเงินกู้ อันนี้แล้วแต่ราคาบ้าน
ค่าโอน 1 % ของราคาซื้อ-ขาย อันนี้แล้วแต่ราคาบ้าน
ค่ากรรมสิทธิ์ไฟน้ำ+น้ำ ราวๆ 5-6000 มั้ง แล้วก็มีค่าใช้จ่ายเบ็ตเร็จ อีก 500 บาท อาจมีผิด-ถูกนะครับ ลองถามน้องsaleดูอีกที
P-II
Posted: Monday, February 21, 2011 5:25:26 PM

joycywalk wrote:

ผมอยู่หลังที่สองจากหลังริมครับ ผ่านมา 1 ฝนแล้วยังไม่เกิดอะไรขึ้นครับ

mask
Posted: Wednesday, February 23, 2011 10:17:33 AM

P-II wrote:

ผมอยู่หลังที่สองจากหลังริมครับ ผ่านมา 1 ฝนแล้วยังไม่เกิดอะไรขึ้นครับ

ผมก็อยู่มาแล้ว 1 ฝน เพิ่งจะมาพบว่า หลังคารั่วก็เดือนที่แล้วนี่แหละครับ หลังที่สองเหมือนกัน เค้าเล่าว่า รางน้ำใต้หลังคา ที่เชื่อมต่อระหว่าง หลังมุมกับหลังที่สอง มันระบายน้ำไม่ทันครับ น้ำเลยล้นออก อีกสาเหตุคือ ปิดกระเบื้องไม่สนิทกัน น้ำก็เลยรั่ว แต่ที่บ้านผมเค้าที่ว่าเนี่ยยังไม่มาดูเลยครับว่าสาเหตุจริงๆ คืออะไร
joycywalk
Posted: Friday, February 25, 2011 7:31:11 AM

ขอบคุณทุกคนมากค่ะที่ให้ข้อมูล เสาร์นี้จะเข้าไปดูและถ้าโอเคจะจองเลยค่ะ ไว้จะมาแจ้งอีกทีค่ะ หวังว่าจะได้เป็นเพื่อนบ้านกันน่ะค่ะ ว่าแต่หลังมุมโอเคไหมค่ะ?
P-II
Posted: Tuesday, March 15, 2011 10:29:21 AM

ผลจากฝนตก เช้านี้ถนนประชาอุทิศน้ำท่วมเนื่องจากระบายไม่ทัน ส่วนในหมู่บ้านน้ำไม่ท่วม ทำให้รถติดมาก

E2
Posted: Tuesday, March 15, 2011 12:51:10 PM

ฝนตกหนักมากๆ และแล้วบ้านผมหลังคาก็รั่วไปตามระเบียบ... บ้านใครโดนบ้างครับ โดยเฉพาะแปลงที่ 2 นับจากด้านข้าง ที่มีรางน้ำ Smile
Forum Jump
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS