Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Detached House / Twin House - บ้านเดี่ยว บ้านแฝด » Rangsit / Lumlukka / Thanyaburi Area » บ้านเดี่ยว บ้านแฝด พฤกษาวิลเลจ 21 ดีไลท์ รังสิต-วัชรพล (Preuksa Village 21 Delight) ลำลูกกา-คลอง 4

บ้านเดี่ยว บ้านแฝด พฤกษาวิลเลจ 21 ดีไลท์ รังสิต-วัชรพล (Preuksa Village 21 Delight) ลำลูกกา-คลอง 4 Options
ABOB
Posted: Monday, February 07, 2011 11:04:37 AM

Rank: Newbie
Groups: Member

Funtalob wrote:
งงจังเลย ทำไมตอนนี้มีการเปลี่ยนยามใหม่หรอคะ ยามดูเด็กๆ กันทั้งนั้นเลย

ที่เอาเด็กๆ น่าจะป้องกันการหลับยาม วัยรุ่นไม่ชอบนอนกลางคืน
เพราะรุ่นเก่าๆ ผ่านไปเห็นหลับก็หลายหน
p@s
Posted: Monday, February 07, 2011 2:01:37 PM
Rank: Guest
Groups: Guest

รถดินวิ่งแรงและเร็วมากจริงๆๆๆๆๆๆกฎระเบียบมีไว้ให้แหกจริงๆๆๆๆๆเค้าให้วื่งแค่30วิ่งยังกะอยู่บนทางด่วน เดี๋ยวจะต้องเก็บค่าผ่านทางดีไหม๊เนี้ย ไล่หมามาขี้ในบ้านและหน้าบ้านก็เซ็งอยู่แล้ว หว่าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา
SB
Posted: Tuesday, February 08, 2011 1:15:00 PM

ใช่ ๆ เราก็เบื่อมาก ไหนจะขี้หมาหน้าบ้าน ไหนจะรถบรรทุกวิ่ง ฝุ่นเยอะมาก ๆ นี้ขนาดเลือกโครงการที่คิดว่าดีแล้วนะ ยังมาเจอแบบนี้อีก เซ็งจริง ๆ

ตอนที่มีการประชุมทางโครงการแจ้งว่าจะถมดินให้เสร็จก่อนปีใหม่ นี้ก็ผ่านมาถึงเดือนกุมภาพันธ์แล้ว ยังไม่เสร็จอีกเหรอค่ะ

ผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้องช่วยชี้แจงให้ผู้ที่อยู่อาศัยทราบด้วยค่ะ
Piak
Posted: Wednesday, February 09, 2011 8:41:24 PM

ไม่ได้เข้ามาซะนานเนื่องจากงานค่อนข้างรัดตัว หลายๆท่านคงมีคำถามเกิดขึ้นในใจมายเกี่ยวกับความคืบหน้าในการก่อสร้างบ้านเพื่อนสมาชิกในหมู่บ้านที่ยังไม่แล้วเสร็จก็ดี เรื่องความปลอดภัยชีวิตและทรัพย์สินก็ดี อดใจรอซักระยะแล้วกันนะครับ ผมก็ไม่รุ้จะไปถามใครเหมือนกัน ประชุมกันทีก้ได้ความคืบหน้าที แต่พอไม่ตามไม่จี้ ก็นิ่งเฉย เอางี้ดีไหม เดี๋ยวผมจะทำกล่องรับความคิดเห็น ฝากไว้ที่ป้อมยาม ท่านใดอยากระบายอะไรใส่ให้เต็มที่ ผมกับคณะกรรมการจะเอามาเปิดอ่าน หากมีอะไรที่พอจะแก้ไขได้โดยด่วน ก็จะแจ้งให้ทาง พฤกษารีบดำเนินการ อะไรที่พอจะนำมาเสนอหรือพูดคุยครั้งต่อไป ก็จะนำมาในวาระการประชุมครั้งต่อไปครับ

ปอจุดลิงจุด : ท่านที่ไม่รู้จักผมก็อย่าเข้าใจผิดว่าผมเป็นเจ้าหน้าที่ พฤกษาฯนะครับ ผมก็ลูกหนี้พฤกษา ดีไลด์ นี่แหละ แค่เค้าให้เป็นประชาสัมพันธ์ชั่วคราว ก่อนจัดตั้ง นิติบุคคล
มีอะไรเอามาพูดคุยกันครับ
janggy
Posted: Monday, February 14, 2011 2:23:37 PM

ได้เข้ามาอยู่เป็นสมาชิกใหม่ของ พฤกษาดีไลท์ อีกครอบครัวนึงนะคะ
janggy
Posted: Monday, February 14, 2011 2:28:25 PM

สมาชิกพฤกษาวิลเลจดีไลท์ ทุกท่านมีความรู้สึกเบื่อหน่ายบ้างหรือเปล่าคะ ที่มีรถสิบล้อ รถก่อสร้างวิ่งกันทั้งวันทั้งคืนในหมู่บ้านของเรา แบบนี้ ไม่รู้ว่าจะสิ้นสุดก่อสร้างโครงเมื่อไหร่ ถนนก็ยังไม่เสร็จดี ใช้ระยะเวลานานมาก บ้านโอนเมื่อธันวาคม 53 ขณะนี้ยังไม่ได้มิเตอร์น้ำ+ไฟเลย ถึงว่าเราไปอ่านในกระทู้อื่นที่เกี่ยวกับพฤกษา คนจะด่าเยอะมาก กลายเป็นหมู่บ้านในเมืองหมอกไปเลย
แม่เทียนหอม
Posted: Monday, February 14, 2011 3:59:39 PM

ถ้าคุณ Janggy ได้อ่านข้อความด้านบนก็จะรู้ว่ามีคนเบื่อเหมือนคุณแหล่ะ รวมเราด้วย มีหลายอย่างเลย ทั้งรถบรรทุกวิ่ง ทั้งถนนหน้าบ้านทรุด ฝุ่นก็เยอะ อันนี้ทางพฤกษาน่าจะมีการพิจารณาและ ชี้แจงให้กับผู้อยู่อาศัยได้ทราบถึงแผนงานการก่อสร้างนะ เนื่องจากว่าตอนที่เข้ามาดูโครงการไม่ได้มีการแจ้งให้เราทราบว่ามีการสร้างบ้านและถมดินไปเรื่อย ๆ โดยใช้ถนนหน้าบ้านเราเป็นเส้นทางเดินรถ เพราะการที่มีรถบรรทุกวิ่งเป็น ปี ๆ แบบนี้น่าจะมีผลกับโครงสร้างของบ้านเราบ้างไม่มากก็น้อยนะแต่ตอนนี้ทางโครงการก็ยังเงียบอยู่เลย
janggy
Posted: Monday, February 14, 2011 4:25:39 PM

Guest wrote:
ถ้าคุณ Janggy ได้อ่านข้อความด้านบนก็จะรู้ว่ามีคนเบื่อเหมือนคุณแหล่ะ รวมเราด้วย มีหลายอย่างเลย ทั้งรถบรรทุกวิ่ง ทั้งถนนหน้าบ้านทรุด ฝุ่นก็เยอะ อันนี้ทางพฤกษาน่าจะมีการพิจารณาและ ชี้แจงให้กับผู้อยู่อาศัยได้ทราบถึงแผนงานการก่อสร้างนะ เนื่องจากว่าตอนที่เข้ามาดูโครงการไม่ได้มีการแจ้งให้เราทราบว่ามีการสร้างบ้านและถมดินไปเรื่อย ๆ โดยใช้ถนนหน้าบ้านเราเป็นเส้นทางเดินรถ เพราะการที่มีรถบรรทุกวิ่งเป็น ปี ๆ แบบนี้น่าจะมีผลกับโครงสร้างของบ้านเราบ้างไม่มากก็น้อยนะแต่ตอนนี้ทางโครงการก็ยังเงียบอยู่เลย
ทำงัยดี ? ดูแล้วคุณภาพชีวิตแย่มากเลยคะ
ABOB
Posted: Tuesday, February 15, 2011 12:35:43 PM

รอมิเตอร์น้ำกันนานมั๊ยครับ

เช้าเย็น เสาร์ อาทิตย์น้ำไม่ไหลเลย
SB
Posted: Wednesday, February 16, 2011 9:23:10 AM

อย่าว่ากันเลย ขอระบายอีกสักเรื่องนะค่ะ สำหรับขี้หมา อยากจะขอความกรุณาคนที่เลี้ยงหมาทุก ๆ ท่านว่าอย่าปล่่อยหมาของท่านไปขี้ข้างนอกบ้านเลย ช่วยเห็นใจบ้านที่เค้าไม่ได้เลี้ยงหมาและไม่ได้รักหมาเหมือนท่่าน แต่ต้องมาดมและเห็นขี้หมาหน้าบ้านตัวเอง รวมทั้งต้องคอยเก็บขี้หมาด้วยเนื่องจากทนไม่ได้ ถ้าเป็นไปได้ช่วยให้หมาของท่านขี้เฉพาะในบ้านท่านก็แล้วกันค่ะ ขอบคุณมาก ๆ
Funtalob
Posted: Thursday, February 17, 2011 6:41:38 PM

อย่าว่ากันเลย ขอระบายอีกสักเรื่องนะค่ะ สำหรับขี้หมา อยากจะขอความกรุณาคนที่เลี้ยงหมาทุก ๆ ท่านว่าอย่าปล่่อยหมาของท่านไปขี้ข้างนอกบ้านเลย ช่วยเห็นใจบ้านที่เค้าไม่ได้เลี้ยงหมาและไม่ได้รักหมาเหมือนท่่าน แต่ต้องมาดมและเห็นขี้หมาหน้าบ้านตัวเอง รวมทั้งต้องคอยเก็บขี้หมาด้วยเนื่องจากทนไม่ได้ ถ้าเป็นไปได้ช่วยให้หมาของท่านขี้เฉพาะในบ้านท่านก็แล้วกันค่ะ ขอบคุณมาก ๆ

เห็นด้วยค่ะ เบื่อมากมาย ที่บ้านมีไม่รู้กี่กองแหละ เซ็งมากเดี๋ยววันหลังกะจะซื้อยาเบื่อมาวาง จะได้รู้สักทีว่าหมาบ้านใคร
sodyod
Posted: Thursday, February 17, 2011 9:39:56 PM

โอ บาปมากมายอย่าทำเลยครับ สงสาร4ขา
JibJib
Posted: Friday, February 18, 2011 4:30:44 PM

ใครขับรถ เวลาเข้ามาในหมู่บ้านแล้ว ขับรถกันช้าๆด้วยจ้า เห็นเด็กๆปั่นจักรยานอยู่ในซอย ไม่มั่นใจว่าวันไหนจะลืม ขี่ออกมาจากซอย คนขับรถบางคันก็ไม่รู้จะรีบไปไหน
วันไหนเจอขับเร็วมากๆจะถ่ายรูปรถเอามาให้ดู ใครรู้จักจะได้เตือนๆกันหน่อย
ABOB
Posted: Sunday, February 20, 2011 3:46:55 PM

เห็นด้วยค่ะ เบื่อมากมาย ที่บ้านมีไม่รู้กี่กองแหละ เซ็งมากเดี๋ยววันหลังกะจะซื้อยาเบื่อมาวาง จะได้รู้สักทีว่าหมาบ้านใคร

ฆ่า:)เป็นบาปครับ ผมเเวะไปนอนที่บ้านใหม่เเค่ศุกร์ เสาร์ เห้นมีหมาจรจัดผอมๆ จากท้ายโครงการมายืนหน้าบ้านสี่ตัวทุกคืน
ก็เลยให้ข้าวที่เหลือๆไป น่าสงสารมัน
Funtalob
Posted: Sunday, February 20, 2011 9:21:08 PM

ABOB wrote:

ฆ่า:)เป็นบาปครับ ผมเเวะไปนอนที่บ้านใหม่เเค่ศุกร์ เสาร์ เห้นมีหมาจรจัดผอมๆ จากท้ายโครงการมายืนหน้าบ้านสี่ตัวทุกคืน
ก็เลยให้ข้าวที่เหลือๆไป น่าสงสารมัน

แค่ขู่เล่นๆน่ะค่ะ แต่เบื่อมากมาย เซ็งโคตรๆด้วย เบื่อพวกรักหมา แต่ไม่รู้จักดูแล เราเองก็ชอบหมานะ แต่รู้ว่าไม่มีเวลาดูแล ไม่อยากให้หมาของตัวเองก่อความเดือนร้อนให้บ้านอื่นๆ เลยตัดสินใจไม่เรื่อง แต่ไอ้พวกที่เลี้ยงแต่ไม่รู้จักให้มันขี้เป็นที่เป็นทางนี่อ่ะดิ น่าเบื่อไม่รู้จักเกรงใจคนอื่นบ้าง ไม่รู้มีสำนึกหรือเปล่า ที่หมาของตัวเองมาสร้างความเดือนร้อน
Loogmee
Posted: Monday, February 21, 2011 1:22:51 AM

ใครได้มิเตอร์น้ำบ้างแล้วเอ่ย ขอเสียงหน่อย
กำลังสงสัยว่าทำไมน้ำประปา ไหลค่อยจังเลย
ไหลอ่อนกว่าน้ำชั่วคราวก่อนได้มิเตอร์ซะอีก
Crying or Very sad

เป็นเหมือนกันค่ะ ไม่ทราบว่าต้องแจ้งทางประปาหรือทางโครงการคะ ช่วยแนะนำทีค่ะ
ABOB
Posted: Monday, February 21, 2011 12:45:00 PM

เป็นเหมือนกันค่ะ ไม่ทราบว่าต้องแจ้งทางประปาหรือทางโครงการคะ ช่วยแนะนำทีค่ะ

ถ้าได้มิเตอร์เเล้วน่าจะต้องเเจ้งการประปาครับ

หมู่บ้านเราอยู่ปริมณทลปกติน้ำน่าจะไหลเเรงนะ ปัจุบันอยู่ดอนเมืองน้ำไหลเเรงมากๆไม่ต้องใช้ปั๊มให้เปลืองไฟ
แม่เทียนหอม
Posted: Monday, February 21, 2011 9:05:36 PM

ขอแสดงความคิดเห็น : คนที่เลี้ยงหมา น่าจะเกรงใจคนอื่น ๆ ที่เค้าไม่ได้เลี้ยงหมาบ้าง เนื่องจากการที่คุณปล่อยหมาให้ออกมาขี้นอกบ้าน โดยเฉพาะหน้าบ้านของคนอื่น ทำให้หน้าบ้านคนอื่นสกปรก และมีกลิ่นเหม็น มันเป็นการทำให้รู้สึกไม่ดีระหว่างเพื่อนบ้านด้วยกันอย่างมาก จึงอยากให้มีการปรับปรุงค่ะ เพราะเราต้องอยู่ด้วยกันไปอีกนาน ควรจะเห็นใจซื่งกันและกันบ้าง ถ้าไม่สามารถที่จะให้มันขี้ในบ้านคุณได้ คุณก็ควรที่จะตามมาเก็บขี้หมาของคุณหลังจากที่หมาขี้แล้ว นึกว่าเห็นใจซื่งกันและกันเถอะค่ะ
Funtalob
Posted: Tuesday, February 22, 2011 12:24:23 PM

แม่เทียนหอม wrote:
ขอแสดงความคิดเห็น : คนที่เลี้ยงหมา น่าจะเกรงใจคนอื่น ๆ ที่เค้าไม่ได้เลี้ยงหมาบ้าง เนื่องจากการที่คุณปล่อยหมาให้ออกมาขี้นอกบ้าน โดยเฉพาะหน้าบ้านของคนอื่น ทำให้หน้าบ้านคนอื่นสกปรก และมีกลิ่นเหม็น มันเป็นการทำให้รู้สึกไม่ดีระหว่างเพื่อนบ้านด้วยกันอย่างมาก จึงอยากให้มีการปรับปรุงค่ะ เพราะเราต้องอยู่ด้วยกันไปอีกนาน ควรจะเห็นใจซื่งกันและกันบ้าง ถ้าไม่สามารถที่จะให้มันขี้ในบ้านคุณได้ คุณก็ควรที่จะตามมาเก็บขี้หมาของคุณหลังจากที่หมาขี้แล้ว นึกว่าเห็นใจซื่งกันและกันเถอะค่ะ

เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ
Loogmee
Posted: Saturday, February 26, 2011 10:05:05 PM

ABOB wrote:

ถ้าได้มิเตอร์เเล้วน่าจะต้องเเจ้งการประปาครับ

หมู่บ้านเราอยู่ปริมณทลปกติน้ำน่าจะไหลเเรงนะ ปัจุบันอยู่ดอนเมืองน้ำไหลเเรงมากๆไม่ต้องใช้ปั๊มให้เปลืองไฟ

ขอบคุณมากๆคร่า
Forum Jump
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS