Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Detached House / Twin House - บ้านเดี่ยว บ้านแฝด » Ladprao / Raminthra / Nawamin Area » บ้านเดี่ยว เดอะ เซ็นโทร รามอินทรา (The Centro Ramindra) เลียบวงแหวนฯ

บ้านเดี่ยว เดอะ เซ็นโทร รามอินทรา (The Centro Ramindra) เลียบวงแหวนฯ Options
thanathos
Posted: Sunday, November 28, 2010 6:31:44 PM
Rank: Guest
Groups: Guest

จองตั้งแต่กันยายน วันนี้จะธันวาคมแล้ว ยังไม่ได้แก้defectที่แจ้งไปเลย ขอให้แก้ไขส่วนสำคัญก็ปฏิเสธหมด เสียใจมากกับคุณภาพบ้านที่ได้เทียบกับราคา
ใครคิดจะจองขอให้
ดูตัวบ้าน หลังจริง อย่างละเอียดมากๆๆๆเหมือนกับจะตรวจสภาพบ้านก่อนโอนเลย ก่อนจะตัดสินใจวางเงินใดๆ (ย้ำ อย่าดูแต่บ้านตัวอย่าง มันต่างกันมาก)
ดูโครงการใกล้ๆให้ครบก่อน จะเห็นความแตกต่างของQCมาก
ดูความกว้างที่จอดรถและทางระบายน้ำในสวนดีๆ
ต่อรองส่วนลดของแถมข้ามวันข้ามเดือน ก่อน ตัดสินใจ
คิดดีๆ ราคานี้สามารถซื้อบ้านที่ดีกว่านี้ทำเลห่างออกไปนิดหนึ่งได้หรือไม่

ข้อความนี้ยืนยันว่าเป็นความจริง ไม่ได้เป็นหน้าม้าใคร เสียใจจริงที่จองไป update November28,2010
Nelena
Posted: Monday, November 29, 2010 12:38:47 AM

นึกว่าจะเป็นบ้านเราบ้านเดียวซะอีกที่โครงการยังค้างไม่แก้ defect ให้ซะที จนป่านนี้ก็ยังแก้ไม่หมดเหมือนกันค่ะ...ยิ่งดู ยิ่งตรวจ ยิ่งเจอ..เฮ้อ..สงสัยต้องรีบclaim ก่อนหมดประกัน 1 ปี เพราะนี่ก็ปาไป 3 เดือนแล้วหลังโอน ยังไม่เสร็จสิ้นเลยค่ะ..บ้านเพื่อนๆเป็นไงกันบ้าง ลอง share ดูนะคะ ตอนนี้มีนิติแล้วเผื่อเค้าจะช่วยอะไรเราได้บ้าง
new
Posted: Monday, November 29, 2010 6:04:55 PM

น่ากลัวจัง ชักหวั่นๆใจแล้วสิ
Robbie
Posted: Monday, November 29, 2010 8:44:12 PM

Rank: Newbie
Groups: Member

ของผมโอนเดือนหน้าและตั้งใจอยู่ช่วงปีใหม่ กลัวๆเหมือนกันช่วงนั้นไม่ค่อยมีช่างซะด้วย เพราะเท่าที่ดูงานเก็บก่อนโอนก็ช้าพอสมควรทีเดียว

แต่ของเพื่อนบ้านที่เดือดร้อน ผมแนะนำลองไปโพสท์ที่ facebook ของ ap อีกทางนะครับhttp://www.:)/AspiringByAP

เคยเห็นลูกบ้านโครงการอื่นมาโพสท์เรื่องน้ำรั่ว,งานเก็บ,งานซ่อมไม่เสร็จซะที คล้ายกันเลย แต่พออยู่ต่อหน้า fanpage หลายพันคนไม่ได้เลย

เจ้าหน้าที่ ap รีบประสานซ่อมให้เสร็จอย่างไวครับ

ทราบว่าเจ้าหน้าที่ ap คงเข้ามาอ่านบ้าง ควรเร่งปรับปรุงโดยด่วนนะครับ

เออ! ใครมีความเห็นเรื่องทางเข้าโครงการบ้างอ่ะครับ แบบว่า โครงการควรทำสัญญาณไฟเหลืองกระพริบให้รถที่มาเร็วๆชะลอๆ และตีเส้นเหลืองทะแยงเพื่อกันไม่ให้รถจอดขวาง
ทางเข้า-ทางออก เราอยู่อาศัยจะได้สะดวกและปลอดภัยขึ้น ผมจะลองส่งเรื่องให้โครงการพิจารณาดูกันครับ
mrjohn
Posted: Sunday, December 19, 2010 7:49:04 PM

ไปจองมาแล้ว คับ คุณภาพบ้านและรายละเอียดของ งานคุ้มค่ากับเงิน ที่เสียไป วัสดุ ที่ใช้ค่อนข้าง ดีกว่าที่ไปดูมาหลายๆ โครงการ คับ sale ก้อ บริการดี คับ ...promotion ดีมากๆ ยิ่งใกล้สิ้นปี ถูกใจ สอง ที
mon27
Posted: Tuesday, December 21, 2010 7:25:11 PM

ทายซิ ป้อมยามหมู่บ้านไหนเอ๋ย

mon27 attached the following image(s):

Arare'
Posted: Wednesday, December 22, 2010 2:13:01 PM

ย้ายเข้าไปอยู่ไม่ถึงครึ่งเดือน ขโมยก็ขึ้นบ้านเลยค่ะ แจ้งความเรียบร้อย
โครงการ AP และบริษัทรักษาความปลอดภัยไม่ได้ให้ความช่วยเหลือ
นิติเข้ามาคุย LCM ของโครงการเข้ามาคุยรับปากจะประสานงานให้ จะ
เพิ่มมาตารการ จะชดใช้ ทั้งนี้ทั้งนั้น เวลาผ่านไป จะร่วมสองเดือนแล้ว
ทุกอย่างเหมือนเดิม ให้เวลาโครงการนานมากๆ (ตามเรื่องเอง ทั้ง โทรศัพท์ อีเมลล์ ติดต่อศูนย์ใหญ่ AP ยืดเยื้อ รับปากค่ะๆ เรื่องก็ทิ้งไว้ๆ คุยกับ LCM ก็ไม่เกิดอะไร) สุดท้ายเมื่อวานตอบ
กลับมาว่า

- บริษัทรักษาความปลอดภัย ไม่ชดใช้ค่าเสียหาย
- โครงการด้าน AP เอง ไม่สามารถติดตั้งกล้อง CCTV ให้ได้ , ไม่สามารเพิ่มการรักษาความปลดภัยใดๆ
- สรุปคือ ทุกอย่าง ศูนย์ ลูกบ้านต้องดูแลกันเอง

ผิดหวังมากๆ ที่ตัดสินใจซื้อโครงการ AP บ้านราคาหลายล้าน ระบบความปลอดภัยไม่มี
เข้ามาอยู่ได้แค่ 2 สัปดาห์ก็เกิดเรื่อง

บ้านหลังจากโอนแล้ว ก็ต้องรับผิดชอบเองแล้วนะค่ะ ค่าส่วนกลางจ่ายล่วงหน้าเป็นปีๆ ไม่ทราบ
ว่าเอาไปใช้จ่ายส่วนไหน ความปลอดภัยไม่มี

- คนงานก่อสร้างก็ยังเดินเข้าออก ได้ตลอดเหมือนเดิม (ทั้งๆที่รับปากตอนเกิดเรื่อง จะคุมให้เป็นเวลา)
- รับปากว่า จะตั้งป้อมยาม บริเวณบ้านที่ย้ายเข้าอยู่ (และที่เกิดเรื่อง) ภายใน1 สัปดาห์ จนนี่จะเข้า2 เดือน
ก็มีแค่เพิงเล็กๆ (น่าเกลียดมาก) และยามก็ไม่ได้นั่งอยู่ตลอดเวลา ปั่นจักรยานก็มีช่วงแรกๆถี่ หลังๆก็เหมือนเดิม
- ตอนโอนก็เร่งให้โอนไวๆ ทั้งๆที่แก้งานยังไม่เสร็จ พอโอนแล้ว เกิดเรื่อง ไม่มีใครรับผิดชอบ
- ลูกบ้านแถวเดียวกัน ก็เจอเรื่องที่ คนงานก่อสร้างพม่า กระโดดเข้าหลังบ้าน

- ยังน่าเกลียดได้อีก คือ ลูกบ้านอื่นได้ข่าวว่ามีขโมยขึ้น ไปถามที่ Sale Office พนักงานตอบว่า
ไม่มีขโมย มีแค่ ตม.เข้ามาตรวจ (ยังหลอกกันได้อีก)

สุดท้าย ท้ายสุด ซื้อบ้านแล้ว ความเสี่ยงเป็นของลูกบ้านแล้วค่ะ รู้ทั้งรู้ว่าคนในที่ขโมย เพราะยังมีการก่อสร้างอยู่
แต่ไม่สามารถทำอะไรได้ (วันเกิดเหตุ แจ้งความ ยามสามารถบอกได้ว่ามีรถมอเตอร์ไซด์เข้ามาเที่ยงคืน แต่ยามไม่มีสิทธิ์เข้าไปถาม เพราะผู้ใหญ่สั่งมา ว่าห้ามยุ่งกับพวกก่อสร้าง จะเดินเข้าออก เวลาไหนก็ได้ เพิ่งรู้ว่ามีแบบนี้ด้วย)

คิดผิดมากๆ ที่ตัดสินใจซื้อบ้านหลังแรก กับ AP
ปัจจุบัน ลูกบ้านแถวเดียวกัน ก็อยู่กันอย่างผวาเอง ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะมีแขกไม่ได้รับเชิญเข้ามาอีก (วันเกิดเหตุ นอนอยู่บนชั้นสองของบ้านด้วย)

ถ้านึกถึงความปลอดภัยของชีวิต และ ทรัพย์สิน คิดให้ดีนะคะ AP ตัดทิ้งได้เลยค่ะ
Robbie
Posted: Thursday, December 23, 2010 12:31:53 PM

โทรไปถามที่สำนักงานแล้วก็ยอมรับแล้วว่ามีขโมยขึ้นจริงๆ บอกว่าตอนนั้นอนุญาตให้คนงานพักโซนด้านในโครงการ แต่ปัจจุบันให้ไปพักด้านนอกกันหมดแล้ว

และดูเหมือนมีคนไป post ใน pantip ด้วยมีหลากคำแนะนำครับ http://www.pantip.com/cafe/home/topic/R10054978/R10054978.html

แต่ดูเหมือนว่าช้ามากๆไม่ทันใจลูกค้าอย่างเรา ผมว่าเดือนหน้าโครงการคงน่าจะจัดงานเปิด club house เปิดขายบ้านโซนใหม่ ถ้าถึงเวลานั้นยังไม่มีอะไรขยับ หาทำป้ายประจานไปที่สโมสรเลยดีกว่ามั้ยครับ ผมช่วยกดดันอีกแรง

และเรื่องค่าส่วนกลางที่เราต้องจ่ายล่วงหน้า 3 ปี พวกเราต้องคอยตรวจตราบัญชีด้วยครับ กรณีไฟส่วนกลาง หรือค่ารปภ. ที่ไปเกี่ยวข้องกับโซนก่อสร้างต้องห้ามหักจากเงินกองกลางของเรา ยกตัวอย่างรปภ.ที่เพื่อนบ้านถ่ายรูปมาให้ มันอยู่ในโซนก่อสร้าง ผมมองว่ายังไงๆก็เป็นความรับผิดชอบของ AP หรือ ผู้รับเหมาที่ต้องรับผิดชอบค่าใช้จ่ายนี้ อย่าได้เหมาบิลของ G4S ทั้งหมดมาหักจากค่าส่วนกลางซะล่ะ
mon27
Posted: Thursday, December 23, 2010 4:33:34 PM

เรียน คุณ robbie

ขอแก้ไขนิงนึงครับ "รูปที่นั่ง รปภ. อยู่ในโซนก่อสร้าง" ไม่ใช่ครับ อยู่ในโซนอยู่อาศัยครับ เพราะถ้าอยู่ในโซนก่อสร้าง ทางโครงการเขาไม่ให้เข้าไปอยู่แล้วครับ
ขนาดเจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัย ยังไปยุ่งกะพวกก่อสร้างไม่ได้ แล้วผมเป็นใครเขาถึงให้เข้าไปถ่ายรูปนี้ออกมา ชิมิ

นี่เป็นอีกมุมครับ เพื่อให้เห็นว่า "มันอยู่ในโซนอยู่อาศัย" หวังว่าคุณ robbie คงจะจำวงเวียนที่มีต้นไม้ใหญ่ได้นะครับ หรือว่าบ้านหลังที่คุณไปถ่ายรูปรั้วไว้เป็นแบบอะครับ

mon27 attached the following image(s):

mon27
Posted: Thursday, December 23, 2010 4:40:27 PM

อีกเรื่องครับ

เรื่องที่คุณว่าจะมีเปิด club house อะไรเนี่ย เชื่อปะลูกบ้านที่อยู่เนี่ยไม่มีใครรู้ ผมก็ไม่รู้ว่าเขาตั้งใจไม่บอก หรือว่ายังไม่ถึงเวลาที่จะบอก ถ้าคุณไม่ใช่หน้าม้าโครงการก็ถือว่าคุณโชคดีนะครับที่ทางโครงการเขายังคุยความจริงกะคุณ แล้วยังบอกเรื่องการเปิด club house ให้คุณรู้ ทั้งๆที่คนที่อยู่ในโครงการยังไม่รู้เลย

คิดอีกที คุณคงไม่ใช่หน้าม้าโครงการแน่ เพราะว่าถ้าใช่คงไม่เอา link ที่ของพันธ์ทิพย์ มาลงไว้ ชิมิ ต้องขออภัยอย่างสูงที่กล่าวหา
Robbie
Posted: Thursday, December 23, 2010 9:09:45 PM

ผมก็เป็นลูกบ้านคนนึงในนี้ ซื้อสมัย Presale ที่เปิดขายวันแรก ผ่านโครงการตั้งแต่ 2 ปีที่แล้วที่กำลังถมดินอยู่ เลยมั่นใจว่าดินถมนานไม่ยุบง่ายๆ รู้แม้กระทั่งหย่อมไหนเป็นบ่อปลา หย่อมไหนเป็นแปลงนา

เพราะผมซื้อบ้านทั้งที ผมต้องศึกษา ไปถาม Sale ได้ถ้าอยากรู้ว่าผมใช่หน้าม้าหรือลูกค้าจริงๆ เพิ่งโอนไปเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา

ผมก็เห็นใจเพื่อนบ้านกัน ที่รู้จะเปิดคลับเฮ้าส์เพราะอาศัยถาม โครงการที่รัตนาธิเบศร์เค้าคลับเฮ้าส์เสร็จก่อนเราและมีงานเปิดเป็นทางการ

จะเป็นไปไม่ได้หรือ ที่จะสอบถามจากทาง Sale เห็นบอกจะเปิดต้นปี ผมอาสาจะช่วยถือป้ายประจานนะครับ ถ้าโครงการยังปล่อยไว้อย่างนี้ ไม่นานก็จะเข้าอยู่แล้วเหมือนกัน
THANATHOS
Posted: Saturday, December 25, 2010 3:04:54 PM

ยินดีร่วมประท้วงครับ

เรื่องยาม โครงการไม่เคยยอมให้ดูสัญญาความรับผิดชอบ

เรื่องclubhouse sale พูดว่าเปิดตุลา เมื่อเดือนกันยา พูดว่าเปิดธันวาเมื่อเดือนพฤศจิกา
คุณภาพclubhouse ค่าใช้จ่ายลูกบ้านไม่มีสัญญารับรองว่าไม่ต้องจ่ายอีก

เรื่องราคาดีโปรโมชั่นอะไรไม่ได้สน คนเพิ่งมาดูไม่รู้ว่าเขาบวกไปในราคาบ้านแล้ว

เรื่องคุณภาพวัสดุผมว่าไม่สมราคาห้าล้านเลย อันนี้ความเห็นส่วนตัว แค่ลูกบิดประตู มุ้งลวด กับฝาท่อก็อายโครงการใกล้ๆจะแย่แล้ว

เรื่องซ่อมdefect บ้านผม จองกันยา53 ยังไม่สามารถระบุเดือนที่จะซ่อมเสร็จในปี54ได้
ผมจะไม่โอนจนกว่าจะซ่อมเสร็จทุกจุดที่ผมแจ้ง
และมันทำให้ผมเสียอัตราดอกเบี้ยเงินกู้ใหม่ที่เพิ่มขึ้นเพราะธนาคารไม่ยอมให้โอนหลังสิ้นปี2553

google earth ดูก็รู้ว่าเดิมที่ดินตรงนี้เป็นอะไรครับ

ผมจะทำทุกวิถีทางให้คนที่มาดูบ้านโครงการนี้ทุกคนรู้ข้อเสียทุกอย่างก่อนพลาด

ถ้าผมโอนแล้ว ก็เตรียมพบผมถือป้ายหน้าสำนักงานขายทุกวันไม่มีวันหยุดจนกว่าบ้านคุณจะขายหมดได้เลย AP

ยังเสียใจ ที่ซื้อบ้านหลังแรกที่นี่

update 25dec2553
thanathos
Posted: Saturday, December 25, 2010 4:55:16 PM

เผื่อใครที่คิดจะซื้อที่นี่โชคดีgoogle searchกระทู้นี้เจอ

ห้ามแม้แต่จะจองก่อนตรวจบ้าน
ห้ามโอนก่อนซ่อมเสร็จหมด
http://www.pantip.com/cafe/home/topic/R7638231/R7638231.html
UMMMA
Posted: Friday, December 31, 2010 7:05:41 PM

อยากถามหน่อยครับว่าอ่างล้างหน้าที่โครงการนี้ใช้ของยี่ห้อรุ่นอะไรคับ
คิดว่าสวยดีนะ (น่าจะเป็นโมเก็นปะนิ)

ภาพ
UMMMA
Posted: Friday, December 31, 2010 7:52:01 PM

รูปไม่ขึ้น เอาใหม่.......

Uploaded with ImageShack.us
Nelena
Posted: Tuesday, January 04, 2011 1:19:09 PM

คุณ Arare' คะ เสียหายไปเยอะไม๊คะ กำลังจะเข้าไปอยู่เหมือนกัน แต่ว่ารอก่อนดีกว่า คุณคิดว่าเป็นคนงานก่อสร้างเหรอคะ ช่วยเล่าเหตุการณ์ให้ฟังหน่อยได้ไม๊คะ แล้วบ้านคุณติดเหล็กดัดรึเปล่าคะ (เพราะกำลังคิดว่าจะไม่ติด แต่ไม่เอาแล้วดีกว่า ) ไม่งั้นเราต้องคุยกับนิติเกี่ยวกับรปภ.ประจำหมู่บ้านให้เค้าเข้มงวดในการเข้าตรวจของคนที่จะเข้ามาในหมู่บ้านให้มากกว่านี้ เพราะเวลาเข้าหมู่บ้านทีไร ก็จะมีรปภ.เข้ามาขี่จักรยานดูว่า เราไปบ้านไหน (แต่ถ้าไปกลางคืนก็ไม่ค่อยเห็นเค้าเข้ามาดูเท่าไหร่เหมือนกัน) ยิ่งกลางคืนมีลูกบ้านเข้าอยู่แล้วอย่างนี้น่าจะตรวจให้เข้มกว่านี้นะคะ
อีกหนึ่งลูกบ้าน
Posted: Tuesday, January 04, 2011 3:19:27 PM

เรียนคุณ Nelena

เรื่อง รปภ.เนี่ยก็ดีขึ้นจากก่อนเกิดเรื่อง มากๆ ครับ ก่อนเกิดเรื่อง รปภ.จะไปอยู่ที่บ้านช่าง (แถว club house) ครับ ไม่ได้มาเฝ้าตามซอยอย่างทุกวันนี้ (แต่บางทีก็มานั่งหลับ,บางทีก็ไม่มาครับ)
Nelena
Posted: Wednesday, January 05, 2011 12:07:46 PM

คุณอีกหนึ่งลูกบ้านคะ แสดงว่าตอนนี้มีรปภ.เฝ้าที่ซอยตลอดแล้วใช่ไม๊คะ แล้วยังมีอะไรน่าเป็นห่วงอีกไม๊คะ ไม่งั้นจะช่วยเป็นอีกเสียงให้เค้าปรับปรุงระบบรักษาความปลอดภัยSmile เราซื้อบ้านตั้งแพงก็คาดหวังให้มีระบบรักษาความปลอดภัยที่ดี เราจะได้อยู่กันอย่างสบายใจ
อีกหนึ่งลูกบ้าน
Posted: Wednesday, January 05, 2011 5:27:34 PM

ถ้าจะให้ปรับปรุงนะครับ ก็คงเป็นป้อมยามที่คุณ mon27 เอามาแป๊ะให้ดูอะครับ บ้านตั้งแพง บริษัทยามก็มีชื่อ แต่ทำไม "ทำได้แค่เนี่ย" ตอนนี้ทางโครงการคงทราบเรื่องที่คุณ mon27 เขาถ่ายรูปมาลงแล้วเขาก็เลยแก้ปัญหาเฉพาะหน้าโดยการเปลี่ยนเก้าอี้เพื่อความสะดวกในการขนย้ายครับ ถ้ารปภ.ไม่ได้มานั่งพวกขนกลับ

ส่วนเรื่องความปลอดภัยที่ควรจะปรับปรุงเพิ่มเติมก็คงเป็นเรื่องของกล้องวงจรปิดครับ บ้านราคาระดับนี้เขามีกล้องวงจรปิดแค่หน้าโครงการครับ หลังจากเกิดเรื่องไปแล้วทางลูกบ้านที่ได้เข้าอาศัยแล้วได้แจ้งความประสงค์เพื่อให้โครงการติดตั้งเพิ่มเติมผลที่ตอบกลับมา (กว่าจะตอบได้ก็หลังจากปิดยอดประจำปีของโครงการแล้ว คงกลัวลูกบ้านโวยวายเดี่ยวยอดจะไม่ถึงเป้า) คือ ทางโครงการไม่สามารถติดตั้งให้ได้เนื่องจากเป็นมาตรฐานของ Brand เซ็นโทร เอง ทางลูกค้าได้รับรู้ไปแล้วตั้งแต่เข้ามาชมโครงการว่าไม่มีกล้องวงจรปิดภายในโครงการ และถ้าทางบริษัทติดให้กับโครงการนี้ โครงการอื่นๆก็ต้องติดเหมือนกัน ผมก็เข้าใจเขาอะนะ แต่ว่านี่คือสิ่งที่ผมอยากถามกลับ

1. ใช้แสลนโครงไม้ไผ่หย่อนๆ ขาดๆ เป็นรั้วกั้นระหว่างเขตก่อสร้าง และเขตอยู่อาศัย (สรุปว่ารั้วเนี่ยปรับปรุงมาทั้งหมด 5 รอบแล้ว เท่าที่จำได้ เหมือนกับงานแก้ deflet 5 รอบไม่จบหลังผมนี้ถ้าจำไม่ผิด 8 รอบ)
2 รปภ. ไม่มีอำนาจในการตรวจค้นคนงานก่อสร้างไม่ว่าจะค่ำมืด ดึกดื่น เที่ยงคืน ตีหนึ่ง ก็ไม่สามารถตรวจค้นได้ ได้แต่นั่งเฉยเหมือนไม่มีใครเดินผ่าน
3 ไม่มีกฏระเบียบในการทำงานของคนงานบริเวณโซนอาศัยอยากทำไรทำ ไม่สนใจลูกบ้าน จะเลิกกี่โมงก็ได้
4 ไม่มีรั้วรอบขอบชิด สามารถข้ามไปมาระหว่างโซนอาศัย และโซนก่อสร้างได้หลายทาง
5 กำหนดตำแหน่งประจำของ รปภ. ให้แน่นอน ไม่ใช่เอาไปรวมกันอยู่ใน sale office ย้ำ ว่าใน sale office ไม่ใช่บริเวณ sale office
6 มีแขกไม่รับเชิญมาเยี่ยมเยียนเวลากลางคืนโดย รปภ.ไม่รู้ไม่เห็นไม่สามารถทำอะไรได้เลย

ที่เขียนมาตั้งแต่ 1 ถึง 6 อ๋อลืมป้อมยามของคุณ mon27 อีกอัน เนี่ยมันเป็นมาตรฐานของโครงการ The centro หรือเปล่าอะ (ต้องขออภัยถ้าผู้ใดจะเข้ามาดูโครงการว่าเป็นอย่างที่ผมเขียนไหม คงไม่ได้เห็นแล้วเนื่องจากมาตรการล้อมคอกของทางโครงการได้แก้ไขเรื่องเหล่านี้ไปแล้ว แต่ถ้าจะเอาพยานก็ให้ไปถามคุณ arare' และเพื่อนร่วมซอยได้ครับ)

อีกเรื่องครับ (ขอระบายหน่อยเถอะมันเซงมากๆๆ) ไอ้ club house ที่คุณ thanathos พาดพิงถึงอะครับ รบกวนหน่อยช่วยถามเขาทีว่าสระว่ายน้ำแบบนี้ (แบบที่คุณ Robbie ถ่ายมา) ใครมันจะใจกล้า+หน้าด้านหน้าทน ลงไปใช้กัน หุ่นผมมันก็ใช่หุ่นนายแบบซะที่ไหน ออกจะอ้วนซะขนาด แล้วเรื่องระบบบำบัดน้ำของตัวสระเองเป็นยังไงบ้างสมบูรณ์แล้วหรือยัง วันก่อนเห็นลูกอ๊อดว่ายอยู่หลายฝูงนะ

มีอีกเรื่องต้องรบกวนเเพื่อนบ้านทั้งหลายด้วยครับ ผมไม่แน่ใจว่าผมหลงจำผิดหรือเปล่า ช่วงซื้อบ้านดูหลายโครงการจัด ถ้าใครพอมีโบชัวร์เก่าๆ ช่วยเช็คให้ด้วยครับ คือว่าผมจำได้ว่าโครงการนี้จะมีห้อง ซาว์น่า และห้อง Stream อยู่ทั้งสองชนิด แต่ตอนนี้ club house เขามีแค่ซาว์น่า อย่างเดียวครับ

OO
Posted: Thursday, January 06, 2011 11:36:15 PM

เพิ่งมีโอกาสแวะมาดูครับ ทีแรกผมตั้งใจจะจองในปีใหม่นี้ แต่อ่านแล้วเปลี่ยนใจทันทีเลยครับ ( เซลล์น้องกิ๊ฟ หน้าตาน่ารักมากเลย )
Forum Jump
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS