Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Condo / Condominium - คอนโด คอนโดมิเนียม » Narathiwatratchanakharin / Rama 3 Area » Lumpini Place Narathiwat-Chaophraya » ขอเสียงคนไม่เอา kumon หน่อยครับ

ขอเสียงคนไม่เอา kumon หน่อยครับ Options
LittleAngel
Posted: Tuesday, June 19, 2007 3:33:51 PM

Rank: Advanced Member
Groups: Lumpini Place Narathiwat-Chaophraya Moderator

เพื่อนบ้าน wrote:
คุณ summerscent
คือ ผมก็อ่านดูปัญหาอยู่เหมือนกัน อย่างไร วันที่ 30-1 นี้ น่าจะมีผู้บริหาร ระดับสูง มาที่โครงการ สะพานควาย ถ้ามีโอกาส ผมจะถามดูให้นะครับ ว่า ผู้บริหาร ของ LPN คิดอย่างไรครับ ใจเย็นๆนะครับ แล้ว จะรีบโทรคุณบอกเลยครับ

ขอบคุณคุณเพื่อนบ้านมากค่ะ ที่อุตส่าห์เป็นธุระให้ค่ะ

aeykun
Posted: Wednesday, June 20, 2007 2:18:20 AM
Rank: Guest
Groups: Guest

ง่า กำลังจะทำการแลกคอนโดอยู่เลย เห็นป้ายคุมองวันนี้เหมือนกันครับ ยังไม่ได้คิดอะไรมาก แต่ถ้าเป็นอย่างนี้่ล่ะก้อ ไม่แลกดีกว่า ขายไปซื่อโครงการอื่นดีกว่าไหมเนี่ย

อยากถามคนอยู่อาคารซีครับ ไปดูห้องตัวอย่างติดถนน ถ้าจะอยู่ชั้นตั้งแต่ 10 กว่าๆ ไป ไม่ทราบว่าบรรยากาศดีหรือเปล่าครับ อากาศร้อนไหมครับ อ้อผมเล็งห้องประมาณ 68 ไว้ครับ

แล้วถ้าเป็นอาคารบีจะดีกว่าหรือเปล่าครับ ส่วนอาคารเอเขาบอกหมดแล้ว
Cheraton
Posted: Wednesday, June 20, 2007 11:03:32 AM

Groups: Member

ผมว่าร้อนแน่นอนคับ เพราะ หันหน้าออกทางทิศตะวันตก แดดร้อนตอนบ่าย (แก้โดยติดแอร์ประมาณ 18,000 บีทียู) วิวชั้น 10 พอใช้ได้คับ เพราะ ถ้าให้ดีน่าจะชั้นสูงกว่านี้ ประมาณ ชั้น 20 ขึ้นไป จะสวยกว่า เพราะ ได้ทั้งวิวเมือง วิวสะพานพระราม 9,สะพานวงแหวนอุตสาหกรรม และ โค้งแม่น้ำ คับ วิวสวยมาก สิ่งที่จะเป็นปัญหา นอกจากเรื่องร้อนแล้ว ก็อาจจะเป็นเสียงจากถนนพระราม 3 และ เรื่อง ฝุ่น คับ Very Happy

ชมรมคนรักเส้น - Noodle Club

Smile
chubby
Posted: Friday, June 22, 2007 8:41:44 PM

vote ไม่เอา kumon ด้วยคน

คงไม่ต้องบอกว่าเพราะอะไร จากคอนโดที่น่าอยู่ สำหรับเจ้าของห้องทั้งหลาย จะกลายเป็นที่จอแจที่มีแต่คนนอกพลุกพล่าน
ที่สำคัญคือปัญหาที่จอดรถ!!!! มันไม่fairที่คนนอกจะมาแย่งใช้พื้นที่ส่วนกลาง ถ้าอยากใช้ที่จอดรถก้อต้องคิดแพงๆๆ อยากใช้สระว่ายน้ำก้อให้กำหนดเวลา คิดตังด้วยนะ เช่น ใช้สระได้เฉพาะช่วง ตี2-ตี5 จะได้ไม่รบกวนสมาชิกVery Happy

we must come first!! not those outsiders!!

จะเศร้ามากถ้าLPNยังคงยืนยันที่จะเปิด LPNไม่ควรทำให้มันเป็นธุรกิจเกินไป

อยากจะเพิ่มเติมว่า chubby ก้อยอมรับได้ไม่ว่าผลvote จะออกมาอย่างไร แต่อยากให้ทุกคนใช้เหตุผล ไม่ควรไปตอบโต้ "แม่ลูก2" ซะรุนแรงขนาดนั้น ทุกคนมีสิทธิ์มีเสียง และคุณก้อต้องยอมรับประชาธิปไตย ไม่งั้นคนอื่นที่มีความคิดต่างกับพวกเราก้อจะไม่เข้ามาออกความคิดเห็น มันจะกลายเป็นกะทู้ของคุณๆ ไม่ใช่กะทู้ของทุกคนชาว lpn-nc!!

เมื่อยมากๆๆปกติพิมไม่ค่อยเป็น!!
Rubbish
Posted: Sunday, June 24, 2007 5:20:45 PM

LPN ครับผมจะเล่าให้เพื่อนทุกคนฟัง ว่าซื้อคอนโด LPN แล้วมีโรงเรียนกวดวิชามาเปิด ถ้าเชื่อมั่นว่ามีโรงเรียนกวดวิชาแล้วทำให้น่าอยู่มากขึ้นก็ทำไปเถอะครับ แต่ผมจะเล่าไม่หยุด
rtee
Posted: Friday, June 29, 2007 9:50:19 AM

เนื่องจากคงไม่ได้ไปประชุมครับ ขอโหวตว่าไม่เอา kumon ครับ ขอเป็นร้านอาหารเยอะๆ ดีกว่า แล้วก็รบกวนช่วยบอกนิติขอให้มี มินิมารต์เร็วๆหน่อยครับ ซื้อขอฝลำบากมาก แล้วก็ไม่มีอะไรให้ทานด้วย
Jae_156JR
Posted: Friday, July 06, 2007 3:08:23 PM

Rank: Member

ผมยังไม่ได้โอน(ไม่รู้จะได้อยู่หรือเปล่า)ขอแสดงความคิดเห็นว่า น่าจะมีผลเสียในระยะยาวแน่นอนครับ

สรุปว่า "ผลเสียมันมีมากกว่าผลดีครับ"

เปิดเป็นพวกร้านอาหาร หรือ อะไรทำนองนี้ ดูสร้างสรรค์กว่าครับ

ก็รับไว้พิจารณาหน่อยคับผม

ขอบคุณครับ
Lily of the Valley
Posted: Monday, July 09, 2007 11:49:57 AM

ลงอีกหนึ่งเสียงค่ะว่าไม่อยากได้คุมอง แรก ๆ ก็เฉย ๆ อ่าน ๆ ที่คุย ๆ กันถ้าจะมีคนภายนอกมาในโครงการไม่เห็นด้วยค่ะ ถ้าจะเปิดให้เด็ก ๆ ในโครงการนี้อย่างเดียวพอไหวค่ะ
at78
Posted: Tuesday, July 10, 2007 2:28:24 PM

ไม่มีลูก..... ไม่เอา คุมอง...
เอาร้านซักรีด....เอา spa เอา ร้านอาหาร เอา starbuck

Life is always beautiful
ja
Posted: Friday, July 13, 2007 4:39:36 PM

อยากได้kumonค่ะ ไม่มีเหตุผลนะค่ะRolling Eyes
rtee
Posted: Wednesday, July 18, 2007 9:28:21 AM

แค่คิดเรื่องที่จอดรถก็ไม่ไหวแล้วครับ กรุณาคิดถึงส่วนรวมด้วย
tan
Posted: Wednesday, July 18, 2007 1:52:46 PM

แตนตึก A นะคะ ลงทะเบียนไปแล้วนะคะแต่ยังไม่ได้รับการตอบกลับ
เกี่ยวกับเรื่องkumon ขอลงคะแนนเสียงไม่เห็นด้วยนะคะ
คือจริง ๆ แล้วมันจะต่างมุมมองอ่ะค่ะ เพราะถ้าไปถามคนที่เค้ามีลูกหลานแล้วก็อยากให้เรียนก็คงต้องตอบว่าอยากให้เปิด แต่ถ้าถามคนที่รักสงบก็คงไม่ต้องการนะคะ ของแตนอยู่ในประเภทหลังค่ะ
เพราะย้ายจากเอสวีมาหาความสงบ ที่เอสวีมีพวกเกาหลีเยอะมากค่ะคือจริง ๆ ก็ไม่ได้รังเกียจนะคะ แต่ที่เจอมาเค้าจะอยู่แบบไม่มีความเกรงใจกันอ่ะค่ะ ส่งเสียงดังมาก คือเค้าจะไม่สนใจว่าจะต้องรักษาสิ่งแวดล้อม รักษาความสงบ ละก็อื่น ๆ อีกมากมายค่ะซึ่งก็ยังกลัว ๆ อยู่เหมือนกันว่าอีกหน่อยจะเป็นเหมือนเอสวีหรือเปล่า กลัวว่าถ้าเปิด kumon ก็จะกลายเป็นว่าจะมีผู้ที่ไม่ได้อยู่อาศัยเข้ามาเกี่ยวข้องและก็อาจจะมีปัญหาเรื่องที่จอดรถ ละก็อาจจะมีเรื่องอื่น ๆ ตามมาอีกค่ะ ซึ่งถ้ารอให้เกิดปัญหาแล้วค่อยแก้ไขมันก็ยากนะคะ

ขอบคุณค่ะ
morning_glory
Posted: Friday, July 27, 2007 9:30:34 AM

อีกหนึ่งคะแนนเสียง ที่ไม่เอา คุมอง ค่ะ
เอาร้านอาหาร ร้านเครื่องดื่ม ร้านเสริมสวย และบริการไปรษณีย์
Kew
Posted: Sunday, July 29, 2007 12:02:15 AM

Rank: Newbie

ขอโหวตด้วยคน No KUMON (คุมอง ออกไป...)
ธีรพงษ์
Posted: Tuesday, July 31, 2007 7:55:41 PM

ไม่เอา KUMON ด้วยคน
Thee
Posted: Monday, August 06, 2007 2:45:16 PM

คุมอง....
เป็นห่วงจัง...
ระวัง...
เจ๊ง
rUNtI
Posted: Monday, August 06, 2007 3:28:18 PM

คุมอง
เราไม่เป็นลูกค้าคุณแน่ และจะบอกเพื่อนคนอื่นด้วย
tt
Posted: Tuesday, August 07, 2007 1:25:34 PM

กำลังจะมาเป็นเพื่อนบ้านที่นี่อ่ะค่ะ แต่ก็ขอ vote ไม่เอา kumon ด้วยนะคะ เพราะผลเสียมันมากกว่าผลดีค่ะ เป็นห่วงเรื่องที่จอดรถและความเป็นส่วนตัวของคนในโครงการ แล้วจะมีวิธีไหนที่เค้าถึงจะฟังเสียงประชามติจากลูกบ้านมั่งมั้ยอ่ะคะ จะได้ทำๆ กันไปให้ทางนิติ สpn ได้รับรู้อ่ะค่ะ ว่าเราไม่อาววววววววว
skala
Posted: Friday, January 18, 2008 4:55:03 PM

ขอถามสักคำเถอะคะว่าคุมองไม่ดีตรงไหนเท่าที่อ่านมาพวกคุณแสดงออกถึงความเห็นแก่ตัวและมองโลกในมุมที่แคบเกินไปการมีคุมองคงไม่ได้เลวร้ายขนาดนั้นและการมีแหล่งกวดวิชาก็เป็นสิ่งที่ดีทำไมไม่มองโลกในแง่บวกกันบ้าง บางความคิดเห็นก็แสดงถึงการดูถูกอ่านแล้วรู้สึกแย่ ขอถามว่าตอนเด็ดๆพวกคุณไม่เคยเรียนกวดวิชากันหรือหรืออนาคตต่อไปคุณต้องการกันแค่นี้ เชื่อเถอะมันไม่จบแค่คุมองหรอก ฉันคนหนึ่งที่ต้องการคุมอง
คุมอง
Posted: Friday, January 18, 2008 5:10:34 PM

เชื่อว่าคนส่วนใหญ่ก็คงเคยเรียนกวดวิชาแหละครับ แต่คงไม่ค่อยมีใครเรียนกวดวิชาที่ใต้ถุนบ้านตัวเอง (ซึ่งก็ฟังดูสะดวกดี) แต่ในขณะเดียวกันก็หาที่จอดรถหน้าบ้านตัวเองไม่ได้เพราะมีเพื่อนๆที่มาเรียนที่บ้านเรามันแย่งที่จอดรถไปหมด ถ้าจะว่าคนอื่นๆว่ามองมุมตัวเองอย่างเดียวแล้วคุณสกาล่าทำอย่างนั้นเองอยู่ด้วยไหมครับ?
Forum Jump
You cannot post new topics in this forum.
You cannot reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS