Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Condo / Condominium - คอนโด คอนโดมิเนียม » Bangsue / Bangkhen Area » U Delight @ Bang Sue Station » lobby

lobby Options
หมอต้อง
Posted: Wednesday, May 12, 2010 10:43:19 AM

Rank: Member
Groups: Member

อยากให้ติดแอร์หรือพัดลมในลิฟท์ครับ รู้สึกเหมือนอยู่ในเตาอบ
ถึงแม้ว่าลิฟท์จะเร็วก็ตามทีครับ
มิซาเอะ
Posted: Wednesday, May 12, 2010 10:50:50 AM
Rank: Guest
Groups: Guest

Guest wrote:
ท่าจะดีครับ ต่อไป รปภ. คงหลับสบายกว่าเดิม
แต่ทุกวันนี้ก็ไม่เคยเห็น รปภ. หลับที่ lobby นะคะ เราต่อว่าเค้าเป็นเรื่องๆไปดีมั๊ยคะ เอาเฉพาะเรื่องที่เค้าทำผิดหรือที่มันไม่ถูกใจเราจริงๆแล้วกันเนอะ
sansmile
Posted: Wednesday, May 12, 2010 10:52:10 AM

Rank: Advanced Member
Groups: Centric Scene Ratchavipha Moderator

lobby คอนโดทุกที่มีแอร์ทุกที่คับ...เคยอยู่คอนโดกันบ้างไหมคับ สงสาร รปภ.นะว่าร้อนมากๆๆในที่ตรงนั้น แบ่งปันให้เขาบ้างเถอะ เรื่องเล็กๆน้อยๆ มองข้ามบ้างเถอะในบางเรื่อง ใจกว้างๆๆกันหน่อยนะคับ ขอบคุณคับ....

อย่างน้อยของผมก็มี air ครับ แต่เป็น OPEN Air .... ผมว่าไม่จำเป็นนะครับ (Centric ครับ)

@--แสงตะวัน--@
man
Posted: Wednesday, May 12, 2010 10:59:11 AM

ท่าจะดีครับ ต่อไป รปภ. คงหลับสบายกว่าเดิม

ถ้าได้บริษัทยามที่มีมาตรฐานกว่าที่เป็นอยู่ก็คงไม่มีปัญหาครับ เราต้องพัฒนาบ้านเราให้ดี
ส่วนใครที่ไม่ดีก็ต้องไล่ออกไปครับ

คนใจกว้างๆๆ
Posted: Wednesday, May 12, 2010 12:33:15 PM

sansmile wrote:

อย่างน้อยของผมก็มี air ครับ แต่เป็น OPEN Air .... ผมว่าไม่จำเป็นนะครับ (Centric ครับ)
มาไงอ่ะ centric
[H]ang[M]an
Posted: Wednesday, May 12, 2010 1:09:38 PM

Groups: U Delight @ Bang Sue Station Moderator

มาไงอ่ะ centric

คุณ sansmile เป็นเพื่อนบ้านของเรามานมนานแล้วครับ
แม้จะไม่ได้อยู่ที่นี่ แต่ก็แวะมาเยี่ยมเยียนบ่อยๆ

You get the best out of others when you give the best of yourself.
คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป

Quality is remembered long after price is forgotten.
คุณภาพยังคงเป็นที่จดจำกันได้นาน หลังจากที่ลืมราคากันไปแล้ว
auntao
Posted: Wednesday, May 12, 2010 7:43:30 PM

wineespresso wrote:
เห็นด้วยครับ แอร์ไม่จำเป็น

ผมว่าเอาเงินไปปรับปรุงทัศนียภาพโดยรวมจะดีกว่าครับ เพราะผนังตรงข้ามลิฟต์เริ่มเปื้อนแล้ว
เห็นด้วยอีกเสียงค่ะ
คนใจกว้างๆๆ
Posted: Wednesday, May 12, 2010 8:02:51 PM

งานทาสีตามตึก หรือ ส่วนต่างๆๆทางโครงการต้องดูแลเป็นไปตามกำหนดและความเหมาะสมคับ ตรงไหนชำรุดหรือว่าสีเปื้อนจะต้องมีการดูแลอยู่แล้ว เหมือนคอนโดอื่นๆๆมากมาย ส่วนสวยที่ดูแลอยู่ ทางโครงการฯก็ต้องดูแลอ่ะคับไม่ให้ต้นไม้เหี่ยวเฉา อย่าไปคิดว่าต้องเอาเงินของท่านทั้งหลายมาใช้จ่ายแล้วจะเปลือง ไม่อยากให้มองอย่างนั้นคับ ส่วนตรง lobby ทุกคอนโดมีการติดแอร์ทุกที่นะคับ ลองไปดูตัวอย่างสิคับ ติดแล้วดูดีด้วยนะทำให้บรรยากาศสดชื่นขึ้นมากเลยจิงๆๆ ผมมาจากที่ประชาชื่น เรสซิเด้นท์ประชาชื่น37 ที่ lobby มีแอร์ 2 ตัว แถมมีทีวีให้นั่งดูด้วยสิ ท่านใดที่ไม่ต้องการให้ตรง lobby ติดแอร์ลองไปนั่งอยู่แถวๆๆนั้นสัก5-10นาทีสิคับ ร้อนมากนะ รปภ.เขานั่งทั้งวันทั้งคืนสงสารเขาจิงๆๆ เราไม่ได้ติดแอร์เพื่อ รปภ.แต่เราอยากให้เป็นที่ดูดีของคอนโดฯเท่านั้นคับ ( แค่ว่าเห็นใจ รปภ.นิดๆๆ ) เปิดใจให้กว้าง....มองโลกในแง่ดี....ชีวีเป็นสุข....อยู่อย่างสบายใจ....โรคภัยไม่เบียดเบียน
คนใจกว้างๆๆ
Posted: Wednesday, May 12, 2010 8:18:32 PM

[H wrote:
ang[M]an]

คุณ sansmile เป็นเพื่อนบ้านของเรามานมนานแล้วครับ
แม้จะไม่ได้อยู่ที่นี่ แต่ก็แวะมาเยี่ยมเยียนบ่อยๆ
รับทราบคับ.........Laughing Laughing Laughing
popolocrois
Posted: Wednesday, May 12, 2010 8:44:13 PM

เค้าแอบมาจีบสาวๆ คอนโดเราครับ ต้องจับตาดู

หวงๆๆ Laughing

(อิ_อิ)
sansmile
Posted: Wednesday, May 12, 2010 9:00:24 PM

Groups: Centric Scene Ratchavipha Moderator

[H wrote:
ang[M]an]

ต้องขออนุญาตินะครับ แบบว่าห้องผมมันเงียบอ่ะ ผมว่าห้องนี้ hot สุดในประกาศแล้ว ..... ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ Smile

@--แสงตะวัน--@
ใจกว้างสมองแคบ
Posted: Wednesday, May 12, 2010 9:22:14 PM

แหม มาจากอพาร์ทเม้นท์ห้องเช่า มาทำเป็นถามเคยอยู่คอนโดกันไหม เอิ๊ก...
darinku
Posted: Wednesday, May 12, 2010 9:29:28 PM

ต้องขออนุญาตินะครับ แบบว่าห้องผมมันเงียบอ่ะ ผมว่าห้องนี้ hot สุดในประกาศแล้ว ..... ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ Smile

ยินดีต้อนรับค่ะ udbs น่ารักกันทั้งน้าน...อบอุ่นค่ะ

JoyJang
Posted: Wednesday, May 12, 2010 11:20:08 PM

Rank: Newbie

อยากให้มีพัดลมในลิฟต์เหมือนกันค่ะ เวลาขนขึ้นเยอะๆ อึดอัดมาก
หายใจไม่ออก แถมเหงื่อแตกท่วมตัวอีกต่างหาก
คนใจกว้างๆๆ
Posted: Thursday, May 13, 2010 2:23:04 AM

แหม มาจากอพาร์ทเม้นท์ห้องเช่า มาทำเป็นถามเคยอยู่คอนโดกันไหม เอิ๊ก...
คอนโดซื้อก็มีอ่ะ..เคยมีบ้างไหม แล้วเช่าอยู่แล้วยังไงเหรอคับ..บรรยากาศไม่เห็นจะเป็นอย่างนี้อ่ะ อะไรก็มาเป็นประเด็นแทบทุกอย่าง เฮ้ออออออออ อยากให้บรรยากาศที่นี้ดีขึ้นไหมล่ะ...แล้วท่านเคยอยู่ไหมล่ะคอนโดฯอ่ะ 5555++++++++ Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed
คุณปลัด
Posted: Thursday, May 13, 2010 9:03:59 AM

ใจเย็นๆ นะคร้าบบ.... ค่อยๆติ ค่อยๆปรับ ค่อยเปลี่ยนกันไปเน๊อะ

ส่วนตัวคิดว่า

แอร์หรือพัดลมระบายอากาศในลิฟท์น่าจะต้องมาก่อนครับ เพราะตอนนี้เหมือนไม่มีอากาศไหลเวียนเลย ถ้าขึ้นลิฟท์พร้อมๆกันหลายๆคนนี่ก็แย่ครับ

ต่อไปก็สีพนังลิฟท์ แล้วก็ตรงพื้นน่ะครับ มันมีรอยถลอก ลอก และก็ดูเก่าเร็วมาก น่าจะต้องปรับปรุงก่อน

ส่วนบริเวณลอบบี้ คิดว่าถ้ามีประตูปิดแล้วติดแอร์ ก็น่าจะทำให้หน้าบ้านเราดูดีขึ้นแน่นอน ว่าแต่จะต้องเปิดแอร์ตลอด 24 ชม. หรือเปล่า แล้วใครจะเป็นคนคอยกำหนดการเปิด ปิดหล่ะครับ??

ตอนนี้ที่ไม่มีแอร์ ผมเองก็มองว่ายังไม่ได้น่าเกลียดอะไรมากมายนะ แต่ตอนกลางวันคิดว่าคงร้อน อบอ้าวมากๆ
rimula
Posted: Thursday, May 13, 2010 9:35:21 AM

popolocrois wrote:

เค้าแอบมาจีบสาวๆ คอนโดเราครับ ต้องจับตาดู

หวงๆๆ Laughing

ช่ายๆๆ ต้องระวังอย่าคลาดสายตา
เด๋วขาดดุลไปหละ แย่เลย

แต่ถ้าจะเปนแนวร่วม ให้เราไปจีบสาวๆเซนทริคบ้างก็โอนะ
จะได้เป็นการแลกเปลี่ยนทางวัฒนธรรม
Laughing Laughing Laughing
[H]ang[M]an
Posted: Thursday, May 13, 2010 11:11:35 AM

Groups: U Delight @ Bang Sue Station Moderator

rimula wrote:

ช่ายๆๆ ต้องระวังอย่าคลาดสายตา
เด๋วขาดดุลไปหละ แย่เลย

แต่ถ้าจะเปนแนวร่วม ให้เราไปจีบสาวๆเซนทริคบ้างก็โอนะ
จะได้เป็นการแลกเปลี่ยนทางวัฒนธรรม
Laughing Laughing Laughing

ไอเดียเข้าท่า สนับสนุนอีกหนึ่งเสียง Bad Grin

You get the best out of others when you give the best of yourself.
คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป

Quality is remembered long after price is forgotten.
คุณภาพยังคงเป็นที่จดจำกันได้นาน หลังจากที่ลืมราคากันไปแล้ว
iamneungpix
Posted: Thursday, May 13, 2010 11:16:15 AM

[H wrote:
ang[M]an]

ไอเดียเข้าท่า สนับสนุนอีกหนึ่งเสียง Bad Grin

หนุ่มๆ บ้านเราระวังงานเข้านะครับ ด้วยความเป็นห่วง

ปล. อย่าลืมชวนนะ

popolocrois
Posted: Thursday, May 13, 2010 5:12:35 PM

iamneungpix wrote:

หนุ่มๆ บ้านเราระวังงานเข้านะครับ ด้วยความเป็นห่วง

ปล. อย่าลืมชวนนะ

กล้าอะป่าว...เจ๊เค้า ท่าทางโหดนะ อิอิ

(อิ_อิ)
Forum Jump
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS