Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Condo / Condominium - คอนโด คอนโดมิเนียม » Ladprao / Raminthra Area » เลอ ฌ็อง พรีเมี่ยม คอนโดมิเนียม (Le Champs Premium Condominium) ลาดพร้าว 112-114

เลอ ฌ็อง พรีเมี่ยม คอนโดมิเนียม (Le Champs Premium Condominium) ลาดพร้าว 112-114 Options
PRAKARD.COM
Posted: Saturday, October 04, 2008 9:25:03 PM

Rank: Administration
Groups: Administration

พื้นที่โฆษณา Banner ขนาด 120x120 pixels

ที่ตั้งโครงการ : ถนนลาดพร้าว (ระหว่าง ซอยลาดพร้าว 112 และ 114) แขวงพลับพลา เขตวังทองหลาง กรุงเทพมหานคร

ประเภทโครงการ : คอนโดมิเนียม สูง 8 ชั้น จำนวน 4 อาคาร

เนื้อที่โครงการ : ประมาณ 8 ไร่ 32 งาน 38 ตารางวา

จำนวนห้อง : 504 ยูนิต

เจ้าของโครงการ : บริษัท แปซิฟิก กรุ๊ป พร็อพเพอร์ตี้ จำกัด

PRAKARD.COM attached the following image(s):

- !!! โปรดอ่านคำแนะนำในการสมัครเป็นสมาชิก ที่นี่ !!!
- กฎระเบียบของการขอเปิดห้องหรือเป็นเจ้าบ้าน คอนโด บ้านเดี่ยว และ ทาวน์เฮ้าส์ แต่ละแห่ง
- วิธีการใช้งานเว็บบอร์ดเบื้องต้น สำหรับท่านสมาชิกทั้งหลาย
- โปรดโหวต! ท่านจะแนะนำเว็บไซต์ ประกาศ.คอม นี้ให้กับคนรู้จักหรือเพื่อนของท่านหรือไม่?

PRAKARD.COM
Posted: Saturday, October 04, 2008 9:25:13 PM

Rank: Administration
Groups: Administration

พื้นที่โฆษณา Banner ขนาด 120x120 pixels

แผนที่โครงการ

PRAKARD.COM attached the following image(s):

- !!! โปรดอ่านคำแนะนำในการสมัครเป็นสมาชิก ที่นี่ !!!
- กฎระเบียบของการขอเปิดห้องหรือเป็นเจ้าบ้าน คอนโด บ้านเดี่ยว และ ทาวน์เฮ้าส์ แต่ละแห่ง
- วิธีการใช้งานเว็บบอร์ดเบื้องต้น สำหรับท่านสมาชิกทั้งหลาย
- โปรดโหวต! ท่านจะแนะนำเว็บไซต์ ประกาศ.คอม นี้ให้กับคนรู้จักหรือเพื่อนของท่านหรือไม่?

Sakai
Posted: Sunday, October 05, 2008 6:19:45 AM

Rank: Member
Groups: Member

รูปทรงอาคารคล้ายสวนสนุกเลยครับ
เป็นอาคารที่มีสีสัน
คนอยู่อาศัยจะได้ Happy
jackinprakard
Posted: Monday, October 06, 2008 2:50:23 PM

ผมว่าเหมือนพวกโรงเรียน สถาบันศึกษานะNeutral
Patapol21
Posted: Friday, October 24, 2008 10:38:30 PM

Rank: Advanced Member

จิงน่ะ ผมก้อว่าตึกเหมือนโรงเรียนอะไรอย่างนั้นเลยอ่ะ อาจจะดูแปลกแตกต่างจากการก่อสร้างคอนโดทั่วๆไปก้อได้น่ะ เป็นเอกลักษณ์ดี

ว่าแต่ว่าอย่าหาว่าผมอย่างนั้นอย่างนี้เลย ได้ข่าวว่า ไม่ค่อยดีไม่ใช่หรอคับ บริษัทนี้ ผมไม่รู้น่ะ ใครว่างัยก้อชี้แจงด้วยน่ะคับ

*** A SPACE WITH EVERY LIVING NEED ***

*** WELCOME TO YOUR OWN SPACE ที่นี่จะเป็นสเปซส่วนตัวของคุณ***

Visit to => a space Sukhumvit 77 <= http://www.aspace.co.th , http://aspace77.prakard.com
Archy
Posted: Sunday, December 14, 2008 8:11:03 AM

ไม่ค่อยมีคนสนใจเหรอครับ ตกมาอยู่หน้าสองแล้วอ่ะ...
ไฟ
Posted: Tuesday, February 10, 2009 10:09:14 AM
Rank: Guest
Groups: Guest

Smile
william
Posted: Thursday, April 23, 2009 4:40:04 PM

เมื่อวันอาทิตย์ที่แล้ว (19) เข้าไปดูที่โครงการ เจอเซลล์คนนึงเป็นคนมาต้อนรับ
ด้วยสีหน้าไม่รับแขก (ดูเหมือนว่าจะไม่สบายด้วยมั๊ง) และได้แจ้งราคาห้องดังนี้

1) ห้อง 43 ตรม ราคา 2.5 ล้านบาท
2) ห้อง 48 ตรม ราคา 2.8 ล้านบาท
3) ห้อง 80 ตรม ราคา 4 ล้านกว่าบาท

แต่วันนี้ได้เช็คไปที่ส่วนกลางเบอร์ 02-584-1444 ได้รับแจ้งว่า ราคาห้องอยู่ที่
1.9 ล้านบาท ตามป้ายโฆษณาที่ขึ้นไว้ และทางส่วนกลาง งง กับราคาที่เซลล์ให้
ไว้ และได้ทำการตรวจสอบและโทรกลับมาแจ้งว่า ราคา 1.9 ล้านบาท!

ไม่ทราบว่าเซลล์ที่เป็นคนให้ข้อมูลลูกค้า ตั้งใจให้ราคาผิด ๆ
เพราะอะไร?? หรือราคาได้ขึ้นมาแล้วจริง ๆ กว่า 6.5 แสนบาท!

ทางโครงการระดับนี้น่าจะมีการอบรมพวกพนักงานเซลล์ให้มีมารยาท
ในการต้อนรับลูกค้ากว่านี้ อย่าอ้างเรื่องไม่สบายในวันนั้น เพราะพนักงานตำแหน่งอื่น ๆ
ตั้งแต่เจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัยและแม่บ้าน มีมารยาทกันทุกคน น่าจะยกปลดพนักงาน
ที่ไม่เต็มใจทำงานได้แล้ว คนที่อยากทำงานยังมีอีกเยอะ!
วิไล
Posted: Tuesday, April 28, 2009 2:29:45 PM

ดิฉันจองไว้ห้องหนึ่งคะ ตอนแรกกะว่าจะไปดูเฉยๆ

แต่พอเห็นห้องตัวอย่าง เลยตัดสินใจคะ และพอเห็นมีคนมาโพสก็ตกใจ

ทำไมต้องมาโจมตีกันแบบนี้ด้วยนะคะ ไม่เข้าใจคะ

อย่าโจมตีกันเลยนะคะ เจ้าของโครงการเขาตั้งใจทำจริงๆคะ

เคยคุยกับเค้าแล้วด้วยชื่อคุณประสิทธิ์ นะคะ

ขอบคุณคะ
william
Posted: Wednesday, April 29, 2009 3:41:45 PM

คุณ วิไล คุณเองนั่นแหล่ะ คือคนของโครงการนี้ ถ้าคุณเป็นผู้ซื้อจริง ๆ ไม่มีความจำเป็นที่คุณจะต้องโพสต์ประโยคว่า
"เจ้าของโครการเขาตั้งใจทำจริงๆ"และคนที่ชื่อ "ประสิทธิ์" สองประโยคที่คุณโพสต์ ไม่มีผุ้ซื้อที่ไหนเค้ามานั่งโพสต์กัน

ไม่ได้มีเวลานั่ง[ u]โจมตี[/u] โครงการของใคร และไม่ได้ทำงานให้ก้บโครงการไหน อย่าโพสต์อะไรที่อ่านแล้ว
ทำให้ผู้ซื้อ/ลูกค้า จับได้ว่าคุณไม่ใช่ ผู้ซื้อแต่เป็นคนของโครงการซะเอง!

ถ้ารับไม่ได้ที่ลูกค้าเข้ามาโพสต์กับพฤติกรรมแบบนี้ ต่อไปก็อบรมพนักงานก่อนปล่อยออกมาให้ขายของด้วย ฝึกให้มี
มารยาทในการพูดจาและสีหน้าด้วย โครงการราคาเป็นล้านแต่พนักงานไม่ได้รับการอบรม... ถ้าเข้าไปดูโครงการคุณอีก
จะเปลี่ยนรถจาก Toyota Camry เป็น BMW 5 Series จะดูว่ายังเจอพนักงาที่บอกราคา มั่ว ๆ อีกมั๊ย!

อ้อ วันก่อนผ่านไป ยังเห็นติดป้ายหน้าคอนโด รับสมัครงานเยอะมาก หลายตำแหน่ง โครงการคุณยังพร้อมขายเหรอ?
william
Posted: Wednesday, April 29, 2009 4:17:57 PM

เพิ่งเห็น คุณ วิไล เป็น จขกท ในหัวข้อ "เห็นโครงการใหม่ห้องตัวอย่างสวยมากแถวลาดพร้าว 112" และ
เชิญชวนให้ไปดูห้องตัวอย่าง เมื่อวันที่ 27 เมษายน เวลา 2:09 แต่วันที่ 28 เมษายน เวลา 2:29
คุณโพสต์ว่า คุณได้ทำการจองห้องไว้แล้ว... เออ คุณ คุณทำได้ไม่เนียนเอามาก ๆ เลยนะ ห่างกันวันเดียว คุณก็บอกว่า
จองไว้ห้องหนึ่งแล้ว ราคาห้อง 2.5 ล้านบาท คุณจองเพราะห้องตัวอย่างสวยนี้อะนะ!? และวันนั้นคุณก็ได้คุยกับคนชื่อ
ประสิทธิ์ ด้วย หัวหน้าคุณเหรอ?

ปัจจุบัน ห้องตัวอย่างเกือบจะทุกโครงการ ทำออกมาได้สวยทั้งนั้น ไม่ใช่มีแต่โครงการของคุณ และยังมีอีกหลายปัจจัย
ในการตัดสินใจซื้อ เพราะราคาห้องไม่ใช่ 2.5 แสนบาท แต่ราคา 2.5 ล้านบาท หนึ่งในปัจจัยนั้นก็คือ พนักงานขาย ซึ่ง
มีส่วนไม่มากก็น้อยในการตัดสินใจเลือกซื้อ!
tum1998
Posted: Wednesday, April 29, 2009 8:19:55 PM

Groups: The Tree Ladprao Moderator

อ่านแล้ว อึ้งดีจริง ๆ ครับ คนซื้อเท่านั้น จะเป็นผู้ให้คำตอบได้ครับ อย่าทะเลาะกันเลย โครงการราคาระดับนี้ ในช่วงเศรษฐกิจแบบนี้ด้วยแล้ว เดี๋ยวก็รู้เองครับ
ดูไปเรื่อย
Posted: Saturday, September 19, 2009 9:04:40 PM

วันนี้บังเอิญ ผ่านไปแถวนั้นเลยแว๊บไปดูโครงการมา
แต่งตัวไปกะโปโลได้ใจมาก เสื้อยืด ขาสั้น รองเท้าแตะ(แบบ 2 สีอีกต่างหาก)

มีพี่ที่เป็นเซลล์คนนึงมาต้อนรับ ขอชมเลยว่า ต้อนรับดีมากๆ พาชมห้องตัวอย่าง อธิบายนู้นนี่สารพัด ประทับใจคร้าบ
ได้สอบถามราคามาเหมือนกัน เป็นห้องไซด์เล็ก 30 ตร.ม. ปลายๆ ไม่มีเฟอร์นิเจอร์ให้ อยู่ที่ประมาณ 1.9 ล้านบาทจริงๆ ถ้าเป็นไซด์ 43 ตร.ม. ราคาประมาณ 2 ล้านต้นๆ ส่วน 2 ห้องนอน จำขนาดไม่ได้ แต่ราคาประมาณ 3.7 ล้าน
ส่วนราคาที่คุณ william โพสไว้อาจจะเป็นห้องแบบตกแต่งแล้วก้อได้จ้า

เฮ้ออ... แต่แอบแป๊กเล็กน้อยที่เห็นว่าโครงการที่แจ้งวัฒนะ มีปัญหาเรื่องนิติบุคคล ตอนนี้เลยต้องคิดหนักเลยคร้าบ
Kittiphat
Posted: Thursday, October 22, 2009 12:32:03 AM

Rank: Newbie

พิจารณารูป perspective ของตึก นี่ ไม่ทราบว่าเรื่องที่สัดส่วนที่จอดรถในร่มเป็นอย่างไรบ้างครับ facilities ส่วนกลางมีอะไรบ้าง ?
nutttt
Posted: Friday, November 27, 2009 11:52:26 PM

โครงการนี้ก่อสร้างทั้งคืนเลย

เสียงดังมากๆ

รบกวนบ้านที่อาศัยใกล้เคียง

ถ้าไม่ยอมหยุดทำงานตอนกลางคืน

ทนไม่ไหวจะไปร้องเขตและวะ......
CHAM
Posted: Monday, December 14, 2009 11:38:31 PM

หวัดดีครับ ผมคนหนึ่งละที่ตัดสินใจซื้อโครงการนี้ ราคาเริ่มต้นที่ 1.9 ล้านบาทจริงๆครับ แต่ถ้ารวมค่าตกแต่ง ความสูงของชั้น และ ขนาดพื้นที่ ราคาก็จะเพิ่มขึ้นตามขนาด ห้องที่ผมซื้อไว้ 49 ตรม. ราคา 2.5 ล้านบาท รู้จักโครงการนี้ เพราะเคยเห็นที่ติวานนท์แล้วชอบครับ การตกแต่ง รูปลักษณ์ภายนอกดูโดดเด่นดี อ๋อ พนักงานขายวันที่ผมไปดูและซื้อโครงการก็สุภาพดีนิครับ และวันที่ไปซื้อได้เจอกับเจ้าโครงการ ได้พูดคุยกันแล้วรู้สึกว่าเค้ามีความตั้งใจจริงที่จะสร้างสิ่งดีๆให้กับลุกค้า ปกติผมจะเป็นคนที่ไม่ตัดสินใจซื้ออะไรง่ายๆ ซื้อมาแล้ว 2 ห้อง ไม่เคยผิดหวัง เพราะเลือกสรรแล้วจริงๆ]
Cookie88
Posted: Monday, January 11, 2010 1:24:25 PM

ที่นี้ก่อสร้างเฉพาะเวลางานนะคะ

กลางคืนไม่มีการก่อสร้าง คุณnutttt เข้าใจผิดแล้วคะ ^^

BB
Posted: Monday, February 01, 2010 4:04:43 PM

เข้าไปดูโครงการฯก็โอเคนะค่ะ น่าอยู่ดี สิ่งแวดล้อมก็โอเค
ทางเข้าออกก็ทลุราม 65 และราม 53 ได้ด้วยสดวกดี
เปรียบเทียบกับโครงการฯอื่นแล้วก็ไม่ถือว่าแพงค่ะ
เลยจอง 1 ห้องค่ะ
pises
Posted: Monday, February 01, 2010 6:33:16 PM

โครงการที่ติวานน ดูราคาไม่แพงเสียดายไกลไปหน่อย
ส่วนที่ลาดพร้าว ก็ดีตรงอยู่ใกล้ ๆ กับ bigc แต่ราคาก็เอาเรื่องอยู่พอสมควร
อาคารก็อาจจะออกแนวสวนสนุก ก็ตามคอนเซปเขาไงครับ : )
Ken
Posted: Tuesday, February 02, 2010 1:07:22 PM

ก่อนอื่นต้องขอบอกเลยว่าพนักงานขายทุกคนมีความน่ารักมาก สุภาพ เรียบร้อยพูดจาดีมาก และบริการดีน่าประทับใจ และก็จองไปเรียบร้อยแล้ว
Forum Jump
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS