Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Townhouse / Townhome - ทาวน์เฮ้าส์ ทาวน์โฮม » Rangsit / Lumlukka / Thanyaburi Area » ไอลีฟ ทาวน์ (ลำลูกกา คลอง 3)

ไอลีฟ ทาวน์ (ลำลูกกา คลอง 3) Options
aumtor7727
Posted: Wednesday, June 19, 2013 1:15:27 PM

Rank: Newbie
Groups: Member

สวัสดีคับพ่อแม่พี่น้อง ใครจอง ไอลีฟ ทาวน์ (ลำลูกกา คลอง 3) บ้างมาคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์กันนะคราฟ ผมชื่อต่อคราฟ ยินดีที่ได้รู้จักนะคราฟ
i_am
Posted: Thursday, June 20, 2013 12:33:21 PM
Rank: Guest
Groups: Guest

สวัสดีครับ พรุ่งนี้จะไปจ่ายเงินดาวน์แล้วครับ ฝากตัวด้วยครับ
aumtor7727
Posted: Thursday, June 20, 2013 1:12:32 PM

คราฟ ของพี่หลังไหนคราฟของผมหลัง 231 คับ
ลูกค้าเก่า
Posted: Friday, June 21, 2013 9:24:32 PM

ตรวจสอบบ้านก่อนโอนดีๆนะ......เม่งโอนเสร็จทิ้งเลย และค่าส่วนกลางถามมันด้วยว่ารวมค่าขยะแล้วหรือยังเด๋วจะมาขอเก็บเพิ่มอีก สติกเกอร์หรืออะไรต่อมิอะไร ที่รับปากลูกค้าไวทำให้มันเรียบร้อยก่อนจะทิ้งไปหาเหยื่อรายใหม่ สันดาน..Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad

แต่ภาพรวมบ้าน OK หน้าอยู่ครับ แต่เรื่องการบริการของพนักงานมันที่นี้มันใส่หน้ากาก ไม่ต้องเกรงใจนะถ้าไม่ OK จี้และจิ๊กก่อนโอนให้เรียบร้อยถ้าไปยอมอย่าหวังจะเหนการแก้ไขที่มันหมกเม็ดไวโดยที่คุณไม่สามารถเหนด้วยตาปล่าว เช่น ฝนตก ดินทรุดเหมือนทรณีสูบอะ....

แป้ง
Posted: Saturday, June 22, 2013 7:04:02 AM

เราก็มาจากเดอะเฟริสนะตรงปากทางจองกลางๆไม่ผ่านเลยมาจองใหม่ที่นี่ อยู่ระหว่างการเดินบัญชี ได้ส่วนลดเพิ่มเพราะพี่สาวซื้อเดอะเฟริสเปียร์นน บ้านพี่สาวก็มีสติกเกอร์นะ ติดรถทั้งมอไซด กับรถยนต์เรายังขอมาติดเลย ไปบ้านพี่บ่อยอ่ะ ตอนก่อนตรวจรับก็มีบ้างละไม่ได้เลวร้ายอะไรแก้สองรอบ ที่ไอลีฟค่าขยะในใบจองเขียนเลยว่าไม่รวม ที่เดอะเฟริสตอนโอนเค้าเก็บขยะให้กอนนะแรกๆหลังๆอบต.มาเก็บอ่ะ อันนี้เรารู้เพราะเพื่อนเราก็ซื้อเดอะเฟริสคลอง2 ตรงตลาดนานา บ้านหลังสวนสาธารณะ เลยไม่ซีเรียสไรจ้า รอลุ้นว่าจะกู้ผ่านมั้ยตอนนี้เดินบัญชีจนเครียดหมดละ แม่ค้ายากจัง รู้งี้ไม่ลาออกจากออฟฟิศหรอก ยินดีไดรู้จักทุกคนค่ะ
ลูกค้าเก่า
Posted: Saturday, June 22, 2013 9:31:21 AM

ของผมเขาไม่เขียนว่าไม่รวมค่าขยะคับ...คำว่าส่วนกลางไม่รวมค่าเก็บขยะ ถ้ามองเปนกลางไม่มีที่ใหนเขาทำกันคับ สติกเกอร์มีไว้ให้ลูกค้าเท่านั้นไม่ใช้ว่าใครจะขอก็ได้...มอเตอรไซร์จะติดทำไมไม่เข้าใจ แต่ก็เปนอีกมุมมองคับ ให้ลูกค้าใหม่ มีข้อมลเยอะๆฟังหูไว้หูไม่เสียหายจะได้ไม่โดนหลอก.. โครงการไม่ได้เลวทั้งหมด แค่อยากจะแชร์ข้อมูลเท่านั้น ผมไม่ชอบคนที่ไม่มีความรับผิดชอบในคำพูดครับ
i_am
Posted: Saturday, June 22, 2013 3:54:24 PM

ไปจ่ายเงินดาวน์มาแล้วครับอยู่ฟากสวนสาธารณะ ประมาณเดือน พฤจิกายน คงได้โอนครับยินดีที่รู้จักทุกคนครับLaughing Laughing Laughing
Jacky
Posted: Friday, June 28, 2013 9:03:20 PM

สวัสดีคับ ผมก็เป็นอีกคนที่จองไว้นะคับ ของผม 232 ยินดีที่ได้รุ้จักทุกท่านคับ
aumtor7727
Posted: Thursday, July 04, 2013 5:41:15 PM

Jacky Posted: 28 มิถุนายน 2556 21:03:20
สวัสดีคับ ผมก็เป็นอีกคนที่จองไว้นะคับ ของผม 232 ยินดีที่ได้รุ้จักทุกท่านคับ

บ้านเราอยู่ข้างๆกันเลย ผมอยู่ 231 ยินดีที่ได้รุ้จักนะคราฟ อยากเข้าไปอยู่บ้านไวๆอย่างน้อยตอนนี้ก็มีเพื่อนบ้านที่น่ารัก 4 - 5 คนแว้ว เดียวอาทิตย์หน้าจะเข้าไป
ในหมู่บ้านเดียวจะถ่ายภาพบรรยากาศความคืบหน้ามาฝากกันนะคราฟ

น้องต่อ
ผ่านมาดู
Posted: Tuesday, July 30, 2013 7:16:29 AM

เงียบๆ เหงาๆ
YoMinWoo
Posted: Thursday, August 08, 2013 5:14:25 PM

ดีครับ ทุกท่าน ผ่อนดาวน์ไปหล่ะ 1 เดือนหล่ะ เห็นเค้าบอกว่า โซนผม เค้าจะเสร็จราว ๆ กุมภา โน่นเลย หุ ๆๆ .... ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ
kapooksoft
Posted: Friday, August 09, 2013 1:34:32 PM

ได้โชนใหนครับทำไม่เสร็จช้าจัง
แวะมาดู
Posted: Sunday, August 11, 2013 3:08:23 AM

ทางเข้าหน้าโครงการน่าเกลียด ประตูฝั่งทางเข้า เข้าไปแล้วติดเสาไฟฟ้าหน้าสวนสาธารณะ
เข้าแล้วต้องเบี่ยงออกขวาเลย ถ้าเมามาก็เข้าเสาไฟเลย มองดูก็ไม่สวยงาม
มองเข้าไปก็เจอเสาไฟฟ้า(เสาเมนด้วยนะ) ขวางทางอยู่
ไม่รู้ออกแบบยังไง อนาคตจะมีการปรับทางเข้าโครงการหรือเปล่า
ทางเข้าไม่ตรงกับถนน แต่ไปตรงกับเสาไฟฟ้าแทน
เพิ่ลบ้าน
Posted: Sunday, August 11, 2013 4:17:26 PM

สวัสดีคะเราจอง228ใกล้เสร็จลนทำงานแบงใครอยากได้ดอกเบี้ยถูกโทรมานะคะ088-0122259
Isonee
Posted: Friday, August 30, 2013 1:27:08 PM

สวัสดีคร่าเพื่อนบ้านทุกท่าน ยินดีที่จะได้เป็นเพื่อนบ้านกัลนะค่ะ นู๋จอง 257 ไปค่ะ เมื่อวานก็พึ่งแวะไปดูโครงการมาค่ะ การก่อสร้างไปเร็วเหมือนกันนะค่ะ แต่ยังไม่เห็นมีครัยเข้าอยู่เลยค่ะ

แล้วเจอกันคร้าาาาาา
ENGAON
Posted: Wednesday, September 11, 2013 8:44:35 AM

419 ค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ ตอนนี้ผ่อนดาวน์ได้ 3 เดือนแล้ว คาดว่าวันหยุดที่จะถึงนี้จะเข้าไปดูบ้านเหมือนกันค่ะ ไม่รู้สร้างเสร็จถึงไหนแล้ว อยากไปดูการก่อสร้างค่ะ และอยากรู้ว่าเวลาตรวจรับบ้าน ทุก ๆ ท่านมีแนวทางยังไงบ้างคะ ขอคำแนะนำค่ะ Very Happy
A Y I
Posted: Saturday, September 21, 2013 11:14:10 PM

เพิ่งไปจองมาวันนี้ ตอนแรกศึกษาดูยังไม่เห็นข้อเสียเยอะ และคุณสามีชอบ จึงคิดว่าทุกที่มีทั้งข้อดีข้อเสีย แต่มาคิดอีกทีจากภาพที่เห็นพิจารณาตามปัญหาที่เจอ ตอนนี้ก็ชั่งใจอยู่ว่าจะเอายังไง ห่วงที่สุดคือเรื่องความปลอดภัย และบริการหลังการขาย หากจะเปลี่ยนใจไม่เอา จะได้รับเงินจองคืนไหมคะ
Viva
Posted: Sunday, September 22, 2013 4:58:17 PM

สวัสดีคะ เราจองบ้าน423 ผ่อนดาวน์ได้2เดือนแล้วนะ ยังหวั่นๆเรื่องสินเชื่อ ทางเซลล์บอกน่าจะเสร็จเดือนมกรา 57
อยากรู้ว่าถ้าต้องการต่อเติม ทำฝ้า ต้องทำหลังโอนบ้านใช่ไหมคะ
dd
Posted: Monday, September 23, 2013 3:34:56 PM

บ้านสวยครับ เคยแวะเข้าไปดู แต่ติดตรงที่ หลังเก่า ก็ยังผ่อนไม่หมดเลย T_T
lemon
Posted: Friday, November 22, 2013 3:09:05 PM

มีใครตรวจรับบ้านแล้วบ้าง ของเราเซลล์นัดวันจันทร์นี้อ่ะ
Forum Jump
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS