Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Condo / Condominium - คอนโด คอนโดมิเนียม » Outer Sukhumvit Area » Lumpini Ville Sukhumvit 77 » ระวังถูกแอบดูผู้ชายอาบน้ำในห้องน้ำชาย

ระวังถูกแอบดูผู้ชายอาบน้ำในห้องน้ำชาย Options
mhoomhoo
Posted: Thursday, October 18, 2007 9:26:09 AM

Rank: Newbie
Groups: Member

เมื่อวานนี้ (18.10.07) ช่วงเวลาประมาณ 21.30 น. หลังจากว่ายน้ำ ผมก็ได้ไปอาบน้ำในห้องอาบน้ำชายตามปกติ โดยไม่คิดอะไร
พอเข้าไปยังห้องน้ำ ผมก็เข้าไปยังห้องอาบน้ำ (ห้องกลางระหว่างห้องอาบนำ้ด้านขวา และห้องส้วมห้องซ้าย) และได้อาบน้ำตามปกติ
ซักพักมีคนเข้ามายังห้องอาบน้ำด้านขาว พอผมอาบน้ำไปซักพักได้ยินเสียงเปิดประตูห้องอาบน้ำเบาๆ แต่ยังมีเสียงน้ำไหลอยู่ในห้องอาบน้ำ
จากนั้นมีเสียงปิดประตูห้องส้วมด้านซ้ายมือเบาๆ ตอนแรกยังไม่คิดอะไรมาก ต่อจากนั้นมีเสียงปิดฝาชักโครกเบาๆ ที่ทราบเพราะเสียงปิดฝาชักโครก
จะมีเสียงที่ทึบกว่าเสียงวางฝารองนั่ง
ผมก็ยังอาบอยู่ตามปกติ แต่เริ่มมีความผิดสังเกตุ (เคยอ่านเจอกรณีมีคนแอบดูใน Broad แห่งนี้) จึงได้่คอยสังเกตุเงาที่ตกกระทบของกำแพงห้องส้วม
จึงได้เห็นเงาหัวคนปรากฎ จึงได้หันไปมองบริเวณกำแพง แต่มองไม่เห็นอะไร จึงลองพยายามขยับหัวว่ามีเงาปรากฎหรือไม่ ซึ่งสรุปว่าไม่มี
จึงตัดสินใจหันไปมองบริเวณกำแพงบริเวณที่ติดกับกระจกหน้าต่าง (ด้านกำแพงที่ติดตั้ง Shower) คราวนี้เห็นหัวคนส่วนบนชัดเจน
ส่วนคนแอบดูเห็นว่าถูกจับได้แล้ว จึงได้รับกลับไปยังห้องอาบน้ำ ผมเลยรีบล้างสบู่ออกจากตัว และลงไปแจ้ง รปถ.
โดยได้สอบถาม รปภ. ว่ามีผู้ชายก่อนหน้าผมออกจากห้องน้ำหรือไม่ รปภ. ตอบว่าไม่มี ผมจึงแจ้งกับ รปภ. ถึงกรณีดังกล่าว และได้นั่งรอจนมันออกมา
ซึ่งตลอดเวลาในการเดินจากห้องน้ำและเดินไปเซ็นชื่อที่สมุด จนเดินออกจาก Club มีพิรุธอย่างมาก จึงได้ขอดูชื่อ เบอร์ห้อง และอาคารกับรปภ.

จากเหตุดังกล่าวขอเสนอและขอความเห็นดังนี้
1. น่าจะทำการปิดบริเวณขอบกำแพงระหว่างห้องส้วมและห้องอาบน้ำ เพื่อไม่ให้ปีนดูได้
2. ผมสามารถ Post ชื่อ, อาคาร, กับเลขที่ห้องไ้ด้ไหมครับ เพื่อเป็นการเตือนผู้อื่น

หลังจากนี้ในวันเสาร์ผมจะดำเนินการแจ้งกับนิติบุคคลอีกครั้ง เพราะเรื่องในคราวนี้ไม่ควรจะเกิดขึ้นกับชุมชนที่เป็นบ้านของพวกเรา
Evil or Very Mad
BaE
Posted: Thursday, October 18, 2007 9:56:06 AM

Rank: Senior Member
Groups: Lumpini Ville Sukhumvit 77 Moderator

อืมมมมม มีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นอีกจนได้

คณะกรรมการและนิติฯ ควรทำอะไรซักอย่างเพื่อป้องกันเหตุการณ์แบบนี้

เกิดขึ้นกับชุมชนของเราแล้วล่ะครับ

"นี่ ๆ คุณสองตัวอ่ะ จะตบกันไปถึงไหน"

YodRak
Posted: Thursday, October 18, 2007 9:59:58 AM

Groups: Lumpini Ville Sukhumvit 77 Moderator

^
^
^
รบกวนแจ้งหลักฐานที่ได้กับ นิติบุคคล เลยคับผม ขอบคุณมากคับที่มาเตือนเพื่อนๆพี่ๆ

ก้อนับว่าเป็นครั้งที่ 2 แล้วนะคับที่พวกเราได้รับรู้เรื่องราวแบบนี้ ยังงัยก้อระวังตัวกันนะคับ และถ้าพบเจอ รบกวนแจ้ง รปภ และ นิติบุคคล ทันทีคับ

ขอบคุณคับ

Neutral Evil or Very Mad Exclamation

.

... มีคนเป็นล้านคน ช่างไร้เหตุผลจิงๆ ที่เราเจอกัน ...

เข้าร่วมเป็นสมาชิกสังคมออนไลน์ LPN77 คลิกที่นี่ ครับผม ^^
ลงชื่อและแนะนำตัวชาว LPN77 คลิกที่นี่ ครับผม ^^
ภาพกิจกรรมต่างๆมากมายของชาว LPN77 คลิกที่นี่ ครับผม ^^
ชมรมกีฬาของชาว LPN77 คลิกที่นี่ ครับผม ^^

LPN77 Main Community :=> http://LPN77.prakard.com
LPN77 Backup Board :=> http://LPN77.pantown.com

paten
Posted: Thursday, October 18, 2007 11:05:53 AM

..มานมาอีกแร้ว..Surprised Doubt

..แจ้งบอกชื่อ เลขห้อง อาคาร คงไม่เหมาะเนาะ..แต่ถ้าพีเอ็มบอกจะดีกว่า..Neutral

ปล69 ระมัดระวังกันด้วยน้า..Embarassed ~~

ผ่านมา
Posted: Sunday, October 21, 2007 1:13:24 PM
Rank: Guest
Groups: Guest

แต่ตอนเขียน เค้าอาจจะให้ข้อมูลผิดก้อได้นะ เช่น ใช้ชื่ออื่น หรือเบอร์ห้องของใครก้อไม่รู้ อย่ามาลงเลยครับ
Hasi
Posted: Sunday, October 21, 2007 7:16:02 PM

Groups: Lumpini Ville Phahol-Sutthisarn Moderator

อีกแล้วเหรอเนี่ย...ต้องระวังกันมากๆ นะค่ะ น่ากัว

แต่อยากรู้อ่ะ เรื่องแบบนี้จะแก้ไขยังไงอ่ะ นึกไม่ออกจริงๆ นะ Confused

มาสมัครสมาชิก web board กันดีกว่าค่ะ Arrow click ที่นี่
ชาวพหล-สุทธิสารแนะนำตัวกันดีกว่าค่ะ Arrow click เลยค่ะ

One Life tO LiVe :: One LovE to GivE

NuengAC
Posted: Sunday, October 28, 2007 8:18:47 AM

Rank: Member

เย้ย ... ดีนะเนี่ย ไม่เคยอาบน้ำที่คลับเฮ้าส์เลย กลับห้องอาบตลอด อิอิ ก็หุ่นผมหล่อลากซะขนาดนั้นอาจมีคนอยากดูก้อด้าย 555 ล้อเล่น
ว่าแต่ทำ partition กั้นหน่อยก็น่าจะดีขึ้น (ถ้าเข้าใจไม่ถูก ขออภัย)
อาม่าจะครองเมือง
Posted: Friday, November 16, 2007 1:27:14 PM

โลกาภิวัฒน์เจงๆ
สมัยก่อน มีแต่ผู้หญิงที่ถูกถ้ำมอง
แต่สมัยนี้ ผู้ชายก็พลอยโดนไปด้วยเนอะ

Confused Confused Confused
harris_kurt
Posted: Monday, November 19, 2007 11:50:24 PM

confirm again! ผมก็โดนมันดูมาแล้ว ผมเขียนร้องเรียนใส่กล่องที่คลับเฮ้าส์ไวเ แล้วพี่ รปภ ผู้หญิงเค้าบอกดำเนินการแล้ว นี่นานมาแล้วนะคับ(สองเดือนก่อน) เพราะตอนนั้นเค้าบันทึกภาพไว้ตอนคนนั้นเซ็นออก รูปร่างไม่อ้วนไม่ผอมตัวค่อนข้างเตี้ย ชอบสะพายกระเป๋าคุณป้าคับ แบบสะพายไหล่ ผมไม่สั้นไม่ยาว ตอนว่ายนำมันจะใส่กางเกงสีขาว น่ากัวมากกกกก เพราะไม่ได้อยากดู....ผมโกรธมาก เพราะกว่าจะรู้ตัวมันคงเห็นผมไปจนหมดแร้ววว (T_T) เพราะตอนอาบไม่ได้สนใจไรเลลยจนบังเอิญเงยหน้าไปเห็น..เต็มๆ

ToGetHer wE cAn SaVe tHe wOrLd
YodRak
Posted: Monday, November 19, 2007 11:55:48 PM

.
.
จากการตรวจสอบ ตอนนี้ทราบชื่อและห้องของผู้ไม่หวังดีแล้วคับ

ส่วนในการป้องกัน คงจะทำ partition ขึ้นมาให้ไม่สามารถปีนได้คับ จะเร่งให้นิติฯ ดำเนินการอย่างเร่งด่วนนะคับ

ขอบคุณมากคับ

Rolling Eyes Idea Exclamation

.

... มีคนเป็นล้านคน ช่างไร้เหตุผลจิงๆ ที่เราเจอกัน ...

เข้าร่วมเป็นสมาชิกสังคมออนไลน์ LPN77 คลิกที่นี่ ครับผม ^^
ลงชื่อและแนะนำตัวชาว LPN77 คลิกที่นี่ ครับผม ^^
ภาพกิจกรรมต่างๆมากมายของชาว LPN77 คลิกที่นี่ ครับผม ^^
ชมรมกีฬาของชาว LPN77 คลิกที่นี่ ครับผม ^^

LPN77 Main Community :=> http://LPN77.prakard.com
LPN77 Backup Board :=> http://LPN77.pantown.com

harris_kurt
Posted: Tuesday, November 20, 2007 10:09:07 AM

ที่จริงเรื่องพวกนี้มันไม่น่าจะต้องมาเสียงบป้องกันเลย ถ้าคนนั้นเค้ามีจิตสำนึกซักนิด ที่จริงผมว่าเค้าคงไม่กล้าแล้วมั้งครับ คืออาจจะตั้งกฏไปเลยว่าถ้าทำอีกเค้าจะเข้าคลับเฮ้าส์ไม่ได้ไรแบบนี้

ToGetHer wE cAn SaVe tHe wOrLd
beebie
Posted: Tuesday, November 20, 2007 10:11:06 AM

ถ้ารู้เบอร์ห้อง .. รู้ตัวว่าเป็นใคร..
อยากจะขอให้นิติฯ หรือ กรรมการ ทำจดหมายไปแจ้ง อ่ะ ว่าไม่ควรทำเยี่ยงนี้อีก..
เจ้าตัว เค้าก็น่าจะสำนึกบ้างนะ...

Guest wrote:
โลกาภิวัฒน์เจงๆ
สมัยก่อน มีแต่ผู้หญิงที่ถูกถ้ำมอง
แต่สมัยนี้ ผู้ชายก็พลอยโดนไปด้วยเนอะ

Confused Confused Confused

กำลังคิดในข้อนี้อยู่เหมือนกัน...

น่ากัวจิงๆ .. หรือจะเป็น โลกาวิบัต.. Doubt

YodRak
Posted: Tuesday, November 20, 2007 11:12:52 AM

.
.
คืองี้คับ คือมันไม่คาหนังคาเขาอะคับ เจ้าทุกข์ไม่ได้แจ้งความ เราก้อทำอะไรไม่ได้เหมือนกันคับ เพราะไม่มีหลักฐานขณะก่อเหตุชัดเจน ก้อได้แต่เก็บข้อมูลไว้
ซึ่งชื่อ กับเลขที่ห้อง ที่ลงไว้ก้อไม่รู้ว่าเป็นข้อมูลจริงๆหรือไม่

คิดว่าคงต้องมีมาตรการที่เข้มงวดกว่านี้ในการตรวจบัตรสันทนาการ กับ บัตรประชาชน ด้วยหรือไม่ เพราะทุกวันนี้รู้สึกว่าจะลงชื่อเล่น หรือชื่ออะไรก้อได้ในสมุดบันทึก

มีความเห็นว่ายังงัยกันบ้างคับ?

Neutral Question Neutral

.

nara
Posted: Tuesday, November 20, 2007 11:37:33 AM

น่ากัวจิงๆ..
ไม่รู้ว่าห้องน้ำหญิงเป็นยังไงบ้างนะ
พอดีไม่เคยคิดจะอาบน้ำที่คลับเฮ้าส์เลย
(เพราะไม่มั่นใจในรูปร่างตัวเอง???... ล้อเล่น)
beebie
Posted: Tuesday, November 20, 2007 11:56:56 AM

YodRak wrote:
.
.
คืองี้คับ คือมันไม่คาหนังคาเขาอะคับ เจ้าทุกข์ไม่ได้แจ้งความ เราก้อทำอะไรไม่ได้เหมือนกันคับ เพราะไม่มีหลักฐานขณะก่อเหตุชัดเจน ก้อได้แต่เก็บข้อมูลไว้
ซึ่งชื่อ กับเลขที่ห้อง ที่ลงไว้ก้อไม่รู้ว่าเป็นข้อมูลจริงๆหรือไม่

คิดว่าคงต้องมีมาตรการที่เข้มงวดกว่านี้ในการตรวจบัตรสันทนาการ กับ บัตรประชาชน ด้วยหรือไม่ เพราะทุกวันนี้รู้สึกว่าจะลงชื่อเล่น หรือชื่ออะไรก้อได้ในสมุดบันทึก

มีความเห็นว่ายังงัยกันบ้างคับ?

Neutral Question Neutral

อ่า.. ปรกติ ตัวเอง ก็เป็นคนหนึ่งที่ขี้เกียจ เขียน ชื่อ+นามสกุล . และข้อมูลต่างๆ มากมาย..
คือ.. รู้สึกว่า มันไม่จำเป็นไง..

แต่พอเกิดเหตการณ์แบบนี้ ถ้าจะมีมาตรการที่เข้มงวดมากขึ้น
ทั้งนี้ ก็เพื่อความปลอดภัย และสวัสดิภาพของเราเอง.. ก็ตั้งใจว่าจะให้ความร่วมมือเป็นอย่างดี...

ทุกครั้งที่ไปใช้บริการ ก็สังเกตว่า
1. ถ้าคุ้นๆ หน้ากัน .. คุณ รปภ ก็ไม่ค่อยจะขอดูบัตรสันทนาการเท่าไร..
2. บางครั้ง ก็เห็น คุณ รปภ คุยกันสนิทสนมกับ คนที่มาว่ายน้ำ .. แบบว่า ...
"แกๆ.. ฉันเอาเครื่องสำอางค์มาฝาก ลองใช้ดูสิ.. "
.... ???? ....

Surprised

boy
Posted: Tuesday, November 20, 2007 1:07:40 PM

Rank: Newbie

ก็อยากแชร์ความเห็นส่วนตัวนะครับ
ทุกวันนี้ทุกคนที่ไปออกกำลังกาย รปภ.ก็ให้เข้าไปเล่นได้เกือบทุกรายอยู่แล้วครับ
ถึงไม่มีคีย์การ์ด ยังเปิดให้เข้าได้เลย ก็อยากเสนอ ว่า
ทุกคนที่ไปใช้คลับเฮ้าส์ ให้แลกบัตรประจำตัว (บัตรสันทนาการ) กับเจ้าหน้าที่ รปภ.ทุกครั้ง
โดยที่ทางคลับเฮ้าส์ ทำบัตรหมายเลขอะไรก็ได้แลกเปลี่ยนกัน พอเล่นเสร็จ ก็มาแลกบัตรสันทนาการคืน
ขอบคุณครับ

หนุ่มเสียตัว
Posted: Friday, May 07, 2010 5:06:59 PM

เคยเจอเหมือนกันคับ ตอนนั้นเข้าห้องน้ำมีเกย์แก่อายุประมาณ 60 ปี อยู่ในห้องน้ำคนเดียว ผมเลยเข้าไปล้างมือทำความสะอาดจู่ ๆ ไอ้นั้นก็มาบอกว่าขอกอดหน่อยนะแต่ผมก็ให้เค้ากอดอย่างดี(คือผมเป็นคนความรู้สึกช้าอ่ะคับ ตามไม่ค่อยทัน) พอมารู้ตัวอีกทีก็ตอนเค้าจับมือผมจะพาผมไปกอดในห้องชักโครก ผมเลยสลันมือออกรีบวิ่งออกมาจากห้องน้ำ ไม่เคยรู้มาก่อนเลยว่าจะเจอกับตัวเอง คิดแล้วยังกลัวไม่หายดีนะคับที่ไม่ใช่พวกโจน
นัส
Posted: Saturday, August 13, 2011 5:51:13 PM

ผมว่านะ ผมไม่ดูหรอก แค่ว่ายน้ำ เหนผู้ชายใส่ชุดว่ายน้ำก็:)จะตายและ
Forum Jump
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS