Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Townhouse / Townhome - ทาวน์เฮ้าส์ ทาวน์โฮม » Srinakarin / Bangna / Teparak / Suvarnabhumi Area » The Metro Rama 9 » รับทำความสะอาดบ้าน ...เป็นครั้ง...ไม่ทุกวันคะ

รับทำความสะอาดบ้าน ...เป็นครั้ง...ไม่ทุกวันคะ Options
ลูกบ้านว่างๆ
Posted: Thursday, November 12, 2009 12:39:03 PM
Rank: Guest
Groups: Guest

รับทำความสะอาดบ้าน สำหรับบ้านที่ไม่มีเวลาดูแล คือคอนเซปแบบนี้คะ รับทำเป็นครั้ง ในวันธรรมดาจันทร์ถึงสุกร์เท่านั้น ไม่ทำเสาร์อาทิตย์นะคะ อย่างทำความสะอาดทั่วไป ก็ประมาณ ครึ่งวัน
วิธีคือ...
-คุณให้กุญแจเราไว้ และช่วยเก็บของที่คุณคิดว่าเป็นห่วงออกไปด้วย
-หลังจากเราก็จะไปทำความสะอาดให้ เรียบร้อย
-ตอนเย็นคุณก็มาเอากุญแจคืนที่เรา และจ่ายตังให้เรา 500บาท ต่อการทำความสะอาดเกือบ 200 ตร.ม.
-ส่วนที่เราจะทำให้ คือทุกส่วนของบ้านที่เราคิดว่าทำแล้วบ้านดูดี ...แม้กระทั่งล้างลานจอดรถ....เราก็ทำ เช็ดกระจก ราวบันได เป็นต้น ทุกอย่างอ่ะนะ ....
-ไว้ใจเราได้ เพราะเราก็อยู่บ้านที่นี่เหมือนกัน เราว่างจากส่งลูกไปโรงเรียน เราก็อยากหารายได้พิเศษที่ไม่ผูกมัดกับใคร เราเลยอยากจะลองทำดูเองก่อน
.....อีกหน่อยเราจะขยายกิจการ....
ติดต่อเราได้ ที่083-0142719 นะ
Sebastian 7
Posted: Monday, November 16, 2009 12:39:29 PM

Rank: Member
Groups: The Metro Rama 9 Moderator

ราคานี้รวมอุปกรณ์ทำความสะอาดหรือยังคับ เช่น แปลงขัด หรือแม้แต่น้ำยาต่างครับ Smile

Be thankful for what you have; you'll end up having more. If you concentrate on what you don't have, you'll never, ever have enough. Smile
vecchio
Posted: Monday, November 16, 2009 3:42:38 PM

Groups: Member

น่าสนใจจังเลย

ถามเพิ่มได้ไหมฮะ รวมล้างจาน ล้างห้องน้ำ เช็ดกระจก ด้วยหรือเปล่าฮะ

แล้วก็ตามข้างบนเลย น้ำยา อุปกรณ์ต่างๆเอามาเองหรือต้องจัดให้คับผม
anonymme
Posted: Monday, November 16, 2009 7:59:08 PM

Groups: Dcondo Ramindra Moderator, The Metro Rama 9 Moderator

น่าจะบอกรายละเอียดแบบสุดๆด้วยนะครับ เช่นทำตั้งแต่กี่โมง เพื่อนๆบางคนออกบ้านแต่เช้ากลับอีกทีเย็น ไม่ก็มืดเลย

คุณเจ้าของกระทู้สะดวกรับกุญแจตอนไหน สะดวกให้ไปเอากุญแจเวลาไหน เพราะเห็นเจ้าของกระทู้ก็มีภาระต้องไปรับ-ส่งลูก

Bad Grin Laughing
New Neighbor
Posted: Tuesday, July 20, 2010 8:47:23 AM

เคยใช้บริการแบบนี้ค่ะ แต่เป็นคนของเจ้าของห้องที่เคยเช่าอยู่,เด็กพม่า ไว้ใจได้เพราะเจ้าของห้องรับรอง ทำงานดีมาก เก็บทุกอย่างเรียบสะอาด ปัดกวาดบ้าน, ถูบ้าน, ซักผ้า-อบผ้า (ด้วยเครื่องซักและอบ), ล้างจาน, ล้างห้องน้ำ, รีดผ้า (ส่วนใหญ่เสื้อเชิ้ตทำงานของสามีค่ะ) ให้เค้าทำความสะอาดอาทิตย์ละ 1 ครั้ง แบบกำหนดวันไปเลย ค่าบริการต่อครั้ง ก็ 300 บาทแล้ว คิดว่าถ้าเจ้าของกระทู้นี้คิดราคา 500 บาทแล้วทำทุกอย่างแบบนี้สำหรับพื้นที่บ้าน 3 ชั้นถือว่าไม่แพงนะคะ

สนใจเช่นกันค่ะ แล้วจะติดต่อไปค่ะ
ano911
Posted: Sunday, August 01, 2010 8:44:22 PM

ลงประกาศตั้งแต่ Nov.2009 ยังรับทำอยู่มั้ยเนี้ย
...หรือมีใครแนะนำ ให้ได้บ้างค่ะ เคยจ้างแม่บ้านของโครงการ
ทำไม่สะอาดเลย
ยังรับทำความสะอาดบ้านอยู่นะคะ
Posted: Tuesday, November 02, 2010 10:25:18 AM

รายละเอียดแบบสุดๆ คะ
คืออยากจะบอกว่าเรื่องนี้ขอให้เป็นความลับระหว่างเรากับผู้จ้างนะคะ เพราะว่าถ้าคุณสามีรู้คงโดนบ่นแน่ๆ
คือ ราคา 500 บาท เนี้ยคงไม่รวมค่าน้ำยา อะไรทำไมนะคะ แต่อุปกรณ์ก็จะเตรียมไปเองบ้าง เท่าที่มี คือสะดวก ทุกวัน จันถึงสุกร์ เวลา 8.30-15.00 คะ
เอากุญแจ ให้ได้ทุกเวลา โทรมานัดได้คะ คือจะไม่อยู่บ้านตอนไปรับ ส่งลูกคะ แค่นั้น
โดยปกคิ บ้านไซส์พีเมียม จะใช้เวลาทำไม่ถึงวันหรอกคะ ถ้ามันไม่เละสุดๆนะคะ ทำอาทิตย์ละครั้งก็ได้นะคะ ทำอะไรบ้างก็คงพื้นๆคะ แต่คงจะทำให้สะอาดและดูดี อะไรที่ทำให้ได้ก็จะทำ ถ้าไม่รังแกกันเกินไป ถ้าเห็นจานก็จะล้างให้ คือทำในสิ่งที่ควรจะทำและเท่าที่ควรจะทำคะ ไม่มีการเอาเปรียบกันทั้งผู้จ้างและคนถูกจ้าง แต่ไม่รีดผ้านะคะ แต่ถ้าจะให้รีด ต้อง เอามารีดที่บ้าน อีกวันหนึ่งถึงจะรีดให้ แล้วจะเอาไปส่งให้คะ หรือยังไงก็คุยกันก็ได้ เพราะไม่เคยรับจ้างเหมือนกันคะ แต่ทำได้และก็ไม่อายที่จะทำด้วยคะ .....

ติดต่อ 083 7641128 นะคะ แล้วค่อยคุยกันอีกที รับเฉพาะบ้านในโครงการเรานะคะ นอกพื้นที่ไม่เอาคะ ....

ปล.เรื่องฝากกุญแจไม่ใช่ปัญหาเลยคะ เอามาหย่อนไว้ที่ post Box ได้คะ เพราะจะล๊อกและเปิดเองทุกวันอยู่แล้วไม่มีปัญหา เรารู้กันสองคนไงคะ เวลาคืน เราก็จะเอาไปหย่อนไว้ในpost box ของคุณก็ได้ หรือมาเอาที่บ้านเราก็ได้คะ

Almond
Posted: Wednesday, November 03, 2010 5:57:39 PM

Rank: Newbie

ดีจัง ไว้จะติดต่อไปนะคับ Very Happy
guest
Posted: Wednesday, November 24, 2010 2:45:07 PM

แล้วบ้านที่ซ่อมแซม/ตกแต่งใหม่ รับทำรึป่าวค่ะ จะคิดราคาประมาณเท่าไหร่ค่ะEmbarassed
aof
Posted: Saturday, July 28, 2012 11:32:17 PM

ตอนนี้ยังรับทำความสะอาดอยู่หรือป่าวครับ ถูกสามีจับได้หรือยังครับ
Rin
Posted: Monday, August 27, 2012 3:43:12 PM

สงสัยถูกสามีจับได้แล้ว เพราะโทรไปไม่ติดทั้งสองหมายเลข :p
Forum Jump
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS